Xin tư vấn về học thạc sỹ ngành xây dựng

Discussion in 'Engineering Science' started by pgtuat, Nov 5, 2014.

1. pgtuat

pgtuat non-stop

Chào anh chị, e đang học năm 3, chuyên ngành kỹ sư xây dựng dân dụng vs công nghiệp ( Engineer). E muốn học thạc sỹ sau khi tốt nghiệp nên muốn tìm hiểu xem những nước nào(dùng tiếng anh ) có thế mạnh về xây dựng ạ, và nếu e học master ngành khác có đựoc ko??/:)/:)

2. cnrs

cnrs Thèm thuồng

SV XD thấy đi Pháp nhiều: Ecole des Ponts, INSA, UJF ...

3. pgtuat

pgtuat non-stop

Cảm ơn bạn,Pháp thì mình biết rồi, trước mình có học tiếng Pháp 1 năm nhưng vì chuơng trình mình học bị cắt học bổng nên mình ko theo nữa. Mình muốn học nứoc nào nói tiếng anh ý bạn

4. cnrs

cnrs Thèm thuồng

Năm nay chương trình master xây dựng dạy TA của UJF có 1 chú Xd, 2 chú Gt...học chung với cả Erasmus.

5. antikids

antikids Thèm thuồng

Chào tiền bối,

Newbie cũng đang muốn tìm 1 suất PhD đi pháp học về giao thông vận tải, quy hoạch giao thông, an toàn giao thông...
    Nghe tiền bối có thông tin về anh chị đang sống và học tại Pháp, ngành nghề cũng liên quan. Không biết tiền bối có thể cho xin thông tin về anh chị đó, hoặc cách để liên lạc xin thư chấp nhận của giáo sư được không ạ?

Em xin cám ơn!

6. antikids

antikids Thèm thuồng

Chào tiền bối,

Newbie cũng đang muốn tìm 1 suất PhD đi pháp học về giao thông vận tải, quy hoạch giao thông, an toàn giao thông...
    Nghe tiền bối có thông tin về anh chị đang sống và học tại Pháp, ngành nghề cũng liên quan. Không biết tiền bối có thể cho xin thông tin về anh chị đó, hoặc cách để liên lạc xin thư chấp nhận của giáo sư được không ạ?

Em xin cám ơn!

7. QUANGTRANNV

QUANGTRANNV Thèm thuồng

Ban co the di Canada (Uni of BC or Toronto or Quebec) hoac USA (UCLA, UC Berkeley, UCSD, UM at Ann Arbor, UIUC, Northwestern, U of Chicago, Texas AM, UT Austin, Havard, Virginia tech, Georgia tech, ...). tat ca deu rat tot cho grad students.

Share This Page