Visiting, Internship, PosDoc

Discussion in 'Relationships' started by paven2012, Dec 6, 2011.

1. paven2012

paven2012 Thèm thuồng

Chào các Anh Chị trong diễn đàn,

Mình vừa nhận bằng PhD về cntt ở ViệtNam, chưa đi làm hoặc nghiên cứu ở nước ngoài bao giờ, tiếng anh cũng tạm.
    Hiện tại mình đang làm PM cho một công ty phần mềm, công việc tốt nên mình không có ý định nghỉ việc.
    Tuy nhiên mình muốn ra người ngoài làm việc, thực tập, nghiên cứu một thời gian để mở mang đầu óc và nâng cao kiến thức (~ 3 tháng, để có thể giữ việc tại công ty, đi lâu hơn chắc công ty không cho).

Các Anh Chị có biết ở các c.ty, trường ĐH nước ngoài có các chương trình nào phù hợp với mình không? (mình thấy chương trình postdoc thì chắc tối thiểu 1 năm, mình chỉ cần lương đủ ăn + ở + vé máy bay).

2. Happy

Happy Senior Member

Nếu bạn đã có PhD rồi thì việc xin internship có vẻ khó hơn. Thường các học bổng internship thì dành một phần cho việc exchanging research (giữa hai nhóm, hai lab.) hoặc giới thiệu môi trường để khuyến khích SV apply vào học, vì thế thường dành cho SV under hoặc Master students.
    Trừ phi bạn tính "bỏ tiền túi" xin đi thực tập :D

Trong trường hợp như mong muốn của bạn thì mình nghĩ chỉ có thể qua công ty, thấy nhiều công ty VN cũng có các hợp tác trao đổi, gửi nhân viên đi trainning ở nước ngoài.

Các trường hợp khác (nếu mà có) chắc cần thời gian dài hơn, 3 tháng quá ngắn.

3. Ferguson Alex

Ferguson Alex Viên mãn

Sau TS ở Nga

Giờ chắc chẳng bạn nào thích đi Nga nữa nhỉ. Nhưng cứ gửi thôi.

Attached Files:

Share This Page