Vé máy bay đi/về Việt nam và quốc tế (airticket)

Discussion in 'Any other related questions' started by VietPhD, Apr 28, 2007.

Tags:
  1. Cork

Cork Thèm thuồng

Để book được vé rẻ nhất trên Ryan Air

Để bay trong châu Âu thì có lẽ Ryan Air là rẻ nhất. Nhưng cũng vì rẻ nên có thể có những sự bất tiện nhất định. Mình chưa đi lần nào, nhưng cũng nghe nói đến điều này từ người khác. Nên hỏi thêm từ Gs hay các bạn Irish.

Tham khảo thêm hướng dẫn dưới đây để mua đc vé rẻ nhất.

How can I get the cheapest fare?

Cheers,

2. thanh_lam

thanh_lam UNIPI

Tôi thường xuyên đi lại bằng Ryan Air, thấy ko có gì bất tiện cả. Vé thường rẻ nhất vào thứ tư hằng tuần. Sân bay của Ryan Air thường nằm xa trung tâm nên mất thêm một khoản tiền nhỏ và thời gian để đi xe bus vào trung tâm. Hành lý xách tay ko mang được nhiều, chỉ dưới 10kg và không được quá khổ, nếu vi phạm họ thường bắt phạt tiền.

3. sunandsnow

sunandsnow Thèm thuồng

Em chào anh chị,
    Giữa tháng 2 này em chuẩn bị sang Boston dự hội nghị ở đó 1 tuần. Anh chị có thể tư vấn giúp em là nên mua vẽ máy bay hãng nào là giá rẻ nhất ạ. Anh chị thấy là phương án đi từ Hà nội đến Newyork, sau đó từ Newyork bắt tàu về Boston liệu có hợp lý không?
    Em cảm ơn anh chị rất nhìu và mong nhận được lời tư vấn của anh chị!:)

4. seaboy

seaboy Thèm thuồng

Nếu đi từ NYC lên Boston thì đi Bus rẻ hơn nhiều. $15 thì phải, hehe. Mà giờ Greyhound có wifi luôn, lên đó tha hồ chatchit.
    Ah hình như có mấy chuyến bus đi từ JFK hay La Guardia vào Central Bus station hay sao đó. Mình ko sure cho lắm.

5. dinhcongbang

dinhcongbang Bạn của mọi người

Không hiểu sao mấy hôm nay vé về VN vào mùa hè 2010 tăng lên kinh khủng so với vài tuần trước. Theo khảo giá trên expedia và cheapticket thì hiện vé khứ hồi từ chỗ tôi về HN tháng 6 này giá khoảng $2000!!! Ai biết vài đại lý vé về VN xin cho biết. Thanks. ĐCB.

6. dracula123

dracula123 Thèm thuồng

7. tinhkhoi

tinhkhoi Thèm thuồng

Em đang tìm vé Hà nội-Dallas vào cuối tháng 4, có bác nào có điện thoại của đại lý vé máy bay nào ở Hà nội không thì mách giúp em với.
    Thanks

8. huong_vns

huong_vns Di ro^i se~ de^n

Chào mọi người,
    Em đang có việc gia đình gấp phải quay về VN rồi quay trở lại Belgium trong vòng 1 tuần. Có ai biết hãng máy bay nào giá rẻ từ Bỉ (Hà Lan) về VN thì mách giúp em với.

Cảm ơn mọi người!

9. Lina

Lina Không 'thèm thuồng' !!!

Em hay gọi đại lý Tàu ở NYC. Giá ổn hơn đặt website. Hoặc thử tìm qua STC cũng được.

10. ECC

ECC Thèm thuồng

Vấn đề visa transit

Chào các bạn,

Hôm nay lọ mọ trên mạng thế nào lại tìm được cái forum PhD này.!

Chả là thế này, tớ sắp về Việt Nam. Tớ mua vé của AirTransat từ Montreal qua Paris và vé Eva từ Paris về Hà Nội (mua của 2 web khác nhau). Vấn đề là tớ không có visa EU nên sẽ có 2 vấn đề tớ lăn tăn muốn hỏi các bạn:

1. Chiếc vé thứ nhất thì Final destination là Paris, mà tớ không có visa EU thì tớ có vấn đề gì không, tại hải quan Montreal và Paris? Có 1 chị ở phòng vé nói là không được.

2. Nếu câu trả lời cho câu 1 là ok thì 1h40' tại CDG có kịp để làm thủ tục hay không? Tớ đến terminal 3 mà EVA thì ở terminal1?

Mong câu trả lời sớm của các bạn, tớ sắp phải bay rồi!

11. danvip

danvip Giai làng

Vì bạn mua 2 vé khác nhau nên bạn vẫn phải check -out , mà check-out thì cần Visa EU bạn ạ

12. ECC

ECC Thèm thuồng

Hi danvip,

Tớ gọi cho 1 tên kiểm soát sân bay CDG, nó nói là đi từ T3 (nơi tớ đến) sang T1 (nơi tớ đi) có bus riêng nên không cần check-out vì tớ không gửi hành lý, chỉ mang xách tay.

1 vấn đề mới nảy sinh là chức năng check-in online của EVA (hoặc Airtransat) có cho phép tớ tự in boarding pass (BP) trước khi đến sân bay hay không. Trên web tụi nó ghi là được trong vòng 3-24h trước khi bay. Có bạn nào sử dụng dịch vụ này chưa confirm cho tớ nhé, vì EVA không có ở Montreal, mà đến CDG tớ không sure là nhận được BP trong khu vực transit.

Mong tin các bạn!#:-S

13. ECC

ECC Thèm thuồng

Hi,

Tớ đã về đến vn. Kết luận rút ra là:

- Không phải thông tin trên web lúc nào cũng đúng;
    - Nhân viên bán vé máy bay nói như sách, nhưng đôi khi sách sai;
    - Nên hỏi trực tiếp người có chức năng các công việc cụ thể.

Thanks các bạn!

14. tranlinh0411

tranlinh0411 Thèm thuồng

Tớ đang xem vé về VN nhưng đợt này đang là cao điểm đi lại nên giá vé tớ hỏi toàn ở mức 1800 - 2000. thật là dã man. Tớ đã hỏi hơn 20 đại lí rồi. Nhưng may là tớ mới tìm được chỗ đặt vé chỉ 1400. Quá bất ngờ

Cheap International Flights - AtCostFlights

Các bạn thử vào đây search vé xem nhé!

15. vbk

vbk Sorry, Đừng tin anh.

Làm sao để ngồi cạnh nhau trên máy bay

Em và một em nữa cùng bay từ Hà Nội - Narrita - Dallas - Durham. Vé giống y hệt nhau rồi. Làm sao để được ngồi cạnh nhau để nói chuyện ạ?

Có phải là đến Nội Bài sớm, đăng ký trước thì chắc chắn ngồi cạnh nhau đến Narrita? Sau đó thì lại tính tiếp?

Thx, VBK

Last edited: Jul 22, 2010
  16. dinhcongbang

dinhcongbang Bạn của mọi người

Lúc lấy boarding pass ở sân bay thì hai bạn cùng đến trình bày với nhân viên Vietnam Airlines ở Nội bài. Họ sẽ giải quyết nếu còn chỗ. Vì thế cần đi sớm. Họ cũng có thể lấy được boarding pass cho mình luôn các chặng còn lại. Nếu họ không lấy được thì bạn phải làm một lần như vậy nữa ở các chặng tiếp theo. Nếu chưa được sắp xếp chỗ ngồi cạnh thì lúc lên máy bay bảo cô tiếp viên thông báo cho mình biết sau khi toàn bộ khách đã an tọa là còn hai chỗ chống thì mình sẽ chuyển đến. ĐCB.

vbk likes this.
  17. ECC

ECC Thèm thuồng

Hi,

Em check xem co check-in online khong? Neu khong thi ra NB som hon 1 chut roi lam thu tuc cùng 1 bàn, 2 passport đưa cùng lúc.

vbk and dinhcongbang like this.
  18. zhiivn

zhiivn Thèm thuồng

Lúc check-in vé máy bay, hai người đi chung và nói muốn ngồi gần nhau là ok thôi.

19. iCyborg

iCyborg i am a cyborg

Em định book ở exploretrip.com vi giá ở đây rẻ hơn những trang khác đến mấy trăm. Mà đọc sơ review trên mạng thì thấy nhiếu complaints. Em định về đợt winter break, mà đúng peak-time, nên vé toàn 2k. Bọn exploretrip offers 1.6k.

Có bác nào book trang này chưa? Cho em ít kinh nghiệm.

20. mensoure

mensoure tân binh

Share This Page