V/v nộp hồ sơ dự tuyển đề án 911

Discussion in 'Học bổng nhà nước 322' started by nevergiveup, Feb 20, 2013.

1. letuandung

letuandung Nghiện

Hôm qua mình đi PhD workshop in Canada để gặp đại diện bên vied thì mấy anh chị nói là kết quả đợt 1 đã có, các bạn check trên trang web của vied nhé. Đợt 2 thì nói là cuối tháng 11 mới có :-S:-S:-S chúc mừng các anh/chị/bạn đợt 1 đã apply thành công nhé >:D<>:D<>:D<

2. overkilldn

overkilldn Thèm thuồng

Chưa có kết quả úp lên trang chủ VIED, nhưng một số trường đã có công văn kèm danh sách gởi về, có trường lại ko có công văn, thật là khó hiểu. Năm nay đậu rất ít chỉ có 221 người đậu, năm ngoái là hơn 600. Tổng chỉ tiêu năm nay là 1200.

3. holly_nguyen

holly_nguyen Thèm thuồng

Trường bạn có công văn gửi về rồi à bạn? bạn ơi, bạn có biết là những người đậu có thể check được thông tin trên tuyensinh.vied.vn không bạn ?

4. overkilldn

overkilldn Thèm thuồng

Công văn gởi về hôm qua, hôm qua thì người đậu vẫn chưa login được trên trang lhsvn.vied.vn, hôm nay thì chưa biết đã vào đc chưa. Hôm nay mình chưa liên lạc đc người đậu.

5. holly_nguyen

holly_nguyen Thèm thuồng

Mình cảm ơn bạn nhiều nhiều nhé, năm nay tuyển khó quá, số người trúng tuyển chỉ bằng 1/3 năm ngoái !

6. samuraihehe

samuraihehe Thèm thuồng

Ở đây có ai đi theo học bổng của USTH không, mình vẫn chưa thấy trường thông báo gì nhỉ?
    Edited: Mới nhận được thông tin từ trường, công văn gửi về không có tên mình trong danh sách trúng tuyển :(

Last edited: Oct 1, 2014
  7. HNTran

HNTran Thèm thuồng

Chào bạn,
    Bạn có thể gửi mail cho mình công văn của USTH được không ? Mình cũng đang đợi thông tin từ USTH mà chưa thấy gì.
    Địa chỉ mail của mình là hai-nam.tran@outlook.com

8. nguyenguyen

nguyenguyen Thèm thuồng

911 usth

Chao ban, minh cung la ung vien 911 usth. Dot nay chi co 5 nguoi trung tuyen trong so gan 30 ung vien duoc gui len bo. That khong hieu noi so voi ket qua cac nam truoc. 911 usth nop ho so gan 1 nam troi nen nhung ai khong trung tuyen qua la cu soc lon nhu minh. Hs cua cac ban trung tuyen khong hon, tham tri con kem so voi mot so ban khong trung tuyen.
    Mot chut chia se!

9. samuraihehe

samuraihehe Thèm thuồng

Bên USTH không gửi công văn cho các cá nhân nên mình cũng chịu. Mình chỉ được họ thông báo là trượt thôi :)

10. Thyha

Thyha Thèm thuồng

Ngày hôm qua mình đã đăng nhập được vào lhsvn rồi nhé. Năm nay bộ chọn ít ứng viên quá, chỉ có 221/1200 thôi

11. Thyha

Thyha Thèm thuồng

Thật đáng tiếc đối với những bạn đủ tiêu chuẩn nhưng không đạt. Tuy nhiên ở trường mình, có 1 anh hồ sơ theo mình đánh giá là rất đẹp, học master nước ngoài nhưng không đạt 911. Mình cũng không hiểu tiêu chí lựa chọn của Vied là gì.

12. samuraihehe

samuraihehe Thèm thuồng

Mình cũng có Master ở 1 trường khá nổi tiếng ở Hàn, cũng được acceptance letter từ 1 trường khá nổi tiếng ở Paris, nhưng 911 ở Việt Nam thì vẫn chưa đủ tiêu chuẩn :P

13. nguyenguyen

nguyenguyen Thèm thuồng

Usth

Ơ, mình cũng biết trường hợp của bạn. Bạn theo thầy trưởng khoa đúng ko? Ko hiểu usth thế nào, mà để candidate tạch hết. Minh hoc usth, khoá 1, điểm cao nhất khoá. Vẫn tạch. Vẫn ko tin nổi. Bạn có phương án dự phòng ko?

14. samuraihehe

samuraihehe Thèm thuồng

Ừ, giáo mình là Director of the graduate school, thích hồ sơ của mình lắm, nhưng trong hoàn cảnh này thì vẫn bó tay 8-|
    Mình cũng sai lầm, quá chủ quan nên chưa chuẩn bị phương án back up nào, bây giờ bắt đầu lại từ đầu thôi. Còn bạn?

15. nguyenguyen

nguyenguyen Thèm thuồng

usth

mình thì reject hêt, vì do cả hai vợ chồng cùng apply vào usth, vợ được, chồng không được. giờ thì back up không kịp. ko hiểu vì lỗi gì mà năm nay loại gần hết. bạn đợt trước có đi học tiếng pháp không?

16. samuraihehe

samuraihehe Thèm thuồng

Mình có học ở Lespace, vẫn chưa có phản hồi từ USTH về thủ tục hoàn học phí nhỉ :v

17. nguyenguyen

nguyenguyen Thèm thuồng

chưa thấy thông báo hoàn lại tiền học. không biết đợt 2 có xét đợt 1 không trúng tuyển không nhi? bạn có thông tin gì ko?

18. holly_nguyen

holly_nguyen Thèm thuồng

Mình cũng không biết có xét lại mí ng không trúng tuyển lần này không nhưng mà nghe Thầy mình nói là có, nên cũng không biết sao. Chỉ tiêu cao vậy mà lấy chỉ có 1/5, thật là không thể hiểu kế hoạch các Bác thế nào :)

19. samuraihehe

samuraihehe Thèm thuồng

Đợt 2 theo mình hiểu là xét những hồ sơ nộp theo deadline muộn thôi bạn. Dự kiến (dự kiến!) cuối tháng 11 thôgn báo kết quả. Mà mình cũng không nên chờ đợi nữa, tìm cơ hội khác thôi!

20. nguyenguyen

nguyenguyen Thèm thuồng

bạn Holly_nguyen ở trường nào thế? sao mình vẫn chưa thấy thông báo trên vied nhỉ???

Share This Page