V/v đề án 322 và 911

Discussion in 'Học bổng nhà nước 322' started by peterleevn, Dec 9, 2011.

1. talatranthaiha

talatranthaiha Thèm thuồng

Đúng là Chính phủ năm nay gặp vận hạn, nên chuyện chi tiêu cho Học bổng đang phải thắt lưng. Anh em giang hồ mà chờ đoi "mưa" trong năm Thìn này thì hơi khó. Nên anh em cứ phải có phương án B thoai. :((

2. chumanhluan

chumanhluan Thèm thuồng

:us: Bitterly disappointed if no solution has been made

3. Phantom

Phantom Thèm thuồng

"Kinh phí dự trù tổ chức ASIAD ban đầu là 120 triệu USD, đã tăng lên thành 150 triệu và có thể phát sinh thêm, khiến nhiều ý kiến cho rằng Việt Nam không nên đăng cai sự kiện này trong thời buổi khủng hoảng kinh tế."
    Một trong những lí do mà anh em đợi "mưa" trong năm nay không được đây ...:|:-$

4. phanthanh

phanthanh Thèm thuồng

Mình cũng đang ở BK nè, mới vừa bị out cái hiệp định. Giờ tìm phương án khác thôi, chờ cái 911 phiêu quá... mà chắc là không có trong năm nay ...

5. chumanhluan

chumanhluan Thèm thuồng

sao lại out cái hiệp định là như nào vậy bạn

6. phanthanh

phanthanh Thèm thuồng

Chào bạn,

Học bổng hiệp định là học bổng dạng thỏa thuận giữa bộ giáo dục Việt nam và chính phủ các nước. Các nước sẽ cấp học bổng cho VN, trên trang web Bộ giáo dục có đăng đó.
    mình nộp học bổng chính phủ, họ cấp 5 cái cho TS và 5 cho đại học, hic, mình rớt.

7. chumanhluan

chumanhluan Thèm thuồng

Chao phanthanh,

Mình cũng được cái 322 năm 2011. Tuy nhiên năm 2012 mới đi (vì đi năm ngoái không kịp).

Đã nộp đủ các giấy tờ (admission, ...) tuy nhiên vẫn đang bị chờ (nghe nói bị dừng vì mình chỉ đăng ký master)

Chả hiểu như nào, nhưng chắc là có phương án 2 trong trường hợp 322 bị hủy.

Do not brook up!!

I screw up!!!!

8. talatranthaiha

Có bác nào đã được VIED hay MOET liên lạc hoac nhận quyết định trong gì chưa? Nếu có thì hô lên một tiếng cho anh em hay nhé. Cần xem tình hình 322 hay 911 nam nay đến đau rồi?

9. hoaphuong264

hoaphuong264 Thèm thuồng

\

Hic, em này là học sinh của mình, đang khốn khổ lắm. Các bạn thạc sỹ tiến sĩ thì còn trông chờ được 911, chứ các em đi bậc Đại học sợ chắc chả giải quyết kịp để mà đi năm nay, dù các trường ngon đã nhận. Nếu nói sớm là hết tiền rồi các anh em còn tính đường tự apply xin tiền trường, giờ đã trỏt rồi, xin thêm 30K/năm vào cuối tháng 4 thì trường nó đào đâu ra. :7: Giờ chỉ biết kêu trời, cũng chả biết kêu ai...

Anh em nào có sức thì cố tự xin tiền trường cho nó lành...

thangpt88 and peterleevn like this.
  10. haido11

haido11 Thèm thuồng

Mình cũng muốn xin HB để học PhD n0 k0 rõ các bước thủ tục. Phải có admission của trường ở nước ngoài rồi mới apply HB hay là cứ apply HB rồi xin adimission sau?

Last edited: May 15, 2012
  11. Vito

Vito Thèm thuồng

bạn em được HB 322 học đại học ở Pháp nhưng cũng mới nhận được công văn tạm hoãn hôm qua ~~

12. thangpt88

thangpt88 Viên mãn

Có kết quả 322 năm nay rồi.
    Tạm dừng đề án. Các bạn thuộc diện 322 sẽ được bố trí như sau. Có 2 lựa chọn. Hoặc đi theo diện hb liên kết, hiệp định; hoặc đợi sang năm Bộ bố trí cho cái học bổng khác (?!). Grad thì được xét chuyển sang 911. Under thì thôi rồi. 1 cậu em HCB IChO, 1 cậu HCV IMO, giờ bơ vơ!

13. Phantom

Phantom Thèm thuồng

Theo như thông báo thì năm nay 911 cũng chưa chắc đã có... lại ngồi đợi tiếp. Khổ cho mấy em Đại học và Thạc sĩ 322.

14. Happy

Happy Senior Member

http://tuoitre.vn/Giao-duc/492048/Dung-giai-quyet-thu-tuc-hoc-bong-322.html

15. quynhmai

quynhmai Thèm thuồng

Thế còn trường hợp gần như đã hoàn tất thủ tục rồi (admission từ trường, đã có Letter of Sponsor của bộ với trường mình định học rồi) giờ chỉ còn đợi phỏng vấn Visa nữa là đi? Chả lẽ Bộ định không giữ lời hứa với trường mà Bộ đã cấp thư học bổng cho à? Có bác nào giống như trong trường hợp này không?

WTH!!!!!!!!!!!!!

16. quynhmai

quynhmai Thèm thuồng

Bạn ơi, công văn gửi tới cá nhân từng người hay chỉ là 1 thông cáo báo chí nói chung? Mình không nhận được công văn nào cả.

17. talatranthaiha

Có rất nhiều bạn như bạn. Tình trạng chung thôi. :(

18. doantc

doantc Thèm thuồng

truong Wollongong

Hi All,
    Cho mình hỏi có bạn nào đi học bổng 322 hoặc sắp tới đi 911 dự định đi trường Wollongong cuả australia không? mình muốn hỏi là theo như BGD quy định đi úc là có ielts 6.0 nhưng nếu mình có 5.5 thì bộ có cho đi không?sang đó mình học tiếp tiếng anh (của trường cho 10 tuần học bổng) để học tiếp

19. Phantom

Phantom Thèm thuồng

Chúc mừng các bạn đề án 322 đã được giải quyết. Không biết bao giờ mới đến 911 đây nhỉ....

20. talatranthaiha

Có bác nào nhận được quyết định hay thông báo tập trung đi học gì thì up lên cho anh em biết với nhé. Thủ tướng kí duyệt kinh phí rồi.

Share This Page