V/v đề án 322 và 911

Discussion in 'Học bổng nhà nước 322' started by peterleevn, Dec 9, 2011.

1. peterleevn

peterleevn Thèm thuồng

Chào các anh/chị,

Hiện tại, các anh/chị có thông tin gì về các đề án 322 hay 911 năm nay không? Sao mọi thông tin ở vied.vn và ở moet.gov.vn đều không thấy nói gì cả? Trong thông báo, Bộ có ghi rõ thời gian sẽ upload kết quả: cuối tháng 9 và đầu tháng 10 năm 2011 ?!?! :7:

Rất cám ơn anh/chị đã quan tâm!

2. hgteros

hgteros "An Ninh Mạng"

Bạn hỏi VIED chưa?

peterleevn likes this.
  3. peterleevn

peterleevn Thèm thuồng

Chào bạn,

H đã gửi email hỏi vied. Và vied đã trả lời như sau:

"...Hiện tại chúng tôi chưa thể xử lý thêm vì những khó khăn nhất định về kinh phí của Đề án 322..."

Nếu anh/chị có thông tin gì mới thì upload lên - để mọi người cùng biết. H rất mong tin của Đề án. H cảm thấy thông tin không rõ ràng lắm :((

P.S: Có thông tin mới về Đề án 322 ở báo Dân trí: http://dantri.com.vn/c25/s25-546154/se-tiep-tuc-cu-can-bo-giang-vien-ra-nuoc-ngoai-dao-tao.htm

4. thirdman

thirdman Thèm thuồng

Em nghĩ là học bổng nào cũng chỉ có thông báo, thu hồ sơ... vào một thời điểm nhất định. Cái 322/911 này chắc chắn là sẽ có thôi nhưng giờ chưa đến lúc họ thông báo thôi ạ. Bác thi thoảng vào trang vied xem là được chứ có gì mà phải sốt ruột nhỉ ? Em thấy cái 322 này xét tuyển thì không rõ có minh bạch không chứ còn việc đưa thông tin quy trình, thời gian, kết quả.... rất công khai mà.

Tốt nhất là bây giờ bác cứ chuẩn bị hồ sơ đầy đủ, thi cử tiếng anh, chuẩn bị các thủ tục theo yêu cầu của 322 cũ/ của nơi muốn đi học. Trong khi chờ 322 nếu đầy đủ hồ sơ rồi thì apply tự do luôn. Được học bổng đi luôn thì tốt, không được thì lấy admission khi nào có 322 thì nộp, không nữa thì cũng có bộ hồ sơ hoàn thiện để khi nào có thông báo thì nộp cho nhanh.

peterleevn likes this.
  5. hgteros

hgteros "An Ninh Mạng"

Có lẽ bạn phải đợi thêm chút. Họ trả lời thế còn gì nữa? Hiện nay chắc đang còn phải đấu tranh nhiều vì mới ra đề án mới. Trước đây đề án 322 bị xé năm chẻ bẩy do một số Bộ (MOET, MOF) và Cục, Vụ đều muốn liên quan để có thêm thu nhập nên T. Vang cũng phải vất vả mới kéo về một mối. Nay có đề án mới ắt nhiều bên sẽ "có ý kiến" nên phải mất thêm thời gian đấy, không những ít mà còn nhiều.

peterleevn likes this.
  6. peterleevn

peterleevn Thèm thuồng

H cám ơn các anh/chị đã quan tâm! Có lẽ H phải đợi thêm #:-S. Nhưng hiện tại, vied và moet.gov.vn vẫn chưa có thông tin chính thức về thời điểm của những đề án này. Tất cả theo H, thông tin đang ở trong "đường hầm". Có lẽ cuối "đường hầm" sẽ tìm thấy "ánh sáng" L-)

7. peterleevn

peterleevn Thèm thuồng

Tình hình vẫn rất là "tình hình" @-). H cám ơn các bác đã quan tâm! Nếu các bác có thông tin gì thì upload để mọi người cùng biết nha :D

8. peterleevn

peterleevn Thèm thuồng

Các anh chị đã có thêm thông tin gì về 911 L-)chưa? Hiện tại, H thấy trường ĐH Bách Khoa Tp. HCM đã gửi thông báo cho các trường để tuyển sinh 911 trong nước và liên kết với NN rồi đó L-)

thanhtung0107 and tuan.huu2007 like this.
  9. tuan.huu2007

tuan.huu2007 Thèm thuồng

BK hcm gửi hồi nào vậy bạn? sao mình chưa thấy ta. :(

peterleevn likes this.
  10. peterleevn

peterleevn Thèm thuồng

Chào anh/chị,

Thông báo được HT ký ngày 02 tháng 03 năm 2012. Deadline: ngày 15 tháng 03 năm 2012, hết hạn đăng ký.

H không đăng ký. Và đang chờ 911 dành cho HB NN.
    Nếu anh/chị có thông tin gì thêm thì post lên để pà con biết dzới nha. Chờ vied & moet lâu quá @-) [-(

tuan.huu2007 likes this.
  11. tuan.huu2007

tuan.huu2007 Thèm thuồng

Vâng. cám ơn anh/chị.

Em là nam ạ. :D

Em cũng đang chờ 911 cho đi học tiến sĩ nước ngoài mà giờ chưa thấy đâu. hy vọng sẽ mau có.

Ko biết anh/chị có đang công tác tại BK Tphcm ko ạ? nếu có thì em xin phép được làm quen được ko? em cũng làm tại đó đây. :D

12. peterleevn

peterleevn Thèm thuồng

@ tuan.huu2007: H không dạy ở BK TpHCM. Chỉ quen vài GV bên đó trong Khoa KH&KTMT thui.

Nếu có thông tin thêm về 911 thì mọi người upload lên liền nha! Thông tin này đang "hot news" đó B-):->

tuan.huu2007 likes this.
  13. tuan.huu2007

tuan.huu2007 Thèm thuồng

@peterleevn: em cũng đang mong đây anh/chị. :((

14. sanddust

sanddust Concrete

Thay vì mong chờ, các bạn nên tìm các options khác.

15. talatranthaiha

talatranthaiha Thèm thuồng

Hiện nay thì chưa có thông tin gì mới của 911 cả, và sự khúc mắc giua 911 và 322 sẽ khiến nhiều anh em "đợi chờ" mòn mỏi.

16. yeuNgongnhat

yeuNgongnhat Thèm thuồng

VỤ NÀY CÓ KHI PHẢI ĐỢI TỚI TẬN THÁNG 6 TRỞ ĐI MỚI CÓ! HIC! HIC
    Phó Thủ tướng Nguyễn Thiện Nhân giao Bộ Giáo dục và Đào tạo xây dựng kế hoạch triển khai Đề án Đào tạo giảng viên có trình độ tiến sĩ cho các trường đại học, cao đẳng giai đoạn 2010 - 2020 (Đề án 911) từ năm 2012 đến năm 2020, trong đó chia làm 2 giai đoạn: 2012-2015 và 2016-2020, trình Thủ tướng Chính phủ trong tháng 4 này.

Đồng thời, Bộ Giáo dục và Đào tạo xây dựng kế hoạch đào tạo cán bộ khoa học và công nghệ trình độ tiến sĩ, thạc sĩ, cử nhân để phát triển tài năng trẻ, xây dựng đội ngũ cán bộ khoa học và công nghệ đón đầu sự phát triển của đất nước (trước tiên là đào tạo tiến sĩ cho các trường đại học, cao đẳng), trình Thủ tướng Chính phủ trong tháng 6/2012.

talatranthaiha and tuan.huu2007 like this.
  17. yeuNgongnhat

yeuNgongnhat Thèm thuồng

VỤ NÀY CÓ KHI PHẢI ĐỢI TỚI TẬN THÁNG 6 TRỞ ĐI MỚI CÓ! HIC! HIC
    Phó Thủ tướng Nguyễn Thiện Nhân giao Bộ Giáo dục và Đào tạo xây dựng kế hoạch triển khai Đề án Đào tạo giảng viên có trình độ tiến sĩ cho các trường đại học, cao đẳng giai đoạn 2010 - 2020 (Đề án 911) từ năm 2012 đến năm 2020, trong đó chia làm 2 giai đoạn: 2012-2015 và 2016-2020, trình Thủ tướng Chính phủ trong tháng 4 này.

Đồng thời, Bộ Giáo dục và Đào tạo xây dựng kế hoạch đào tạo cán bộ khoa học và công nghệ trình độ tiến sĩ, thạc sĩ, cử nhân để phát triển tài năng trẻ, xây dựng đội ngũ cán bộ khoa học và công nghệ đón đầu sự phát triển của đất nước (trước tiên là đào tạo tiến sĩ cho các trường đại học, cao đẳng), trình Thủ tướng Chính phủ trong tháng 6/2012.

18. chumanhluan

chumanhluan Thèm thuồng

Như vậy là cho em hỏi 1 câu.

Những ứng viên nhận HB vào năm 2011, năm nay mới đi (vì deadline trong quyết định là 31/12/2012) thì nằm trong diện nào ạ.

Cảm ơn ace rất nhiều.

19. thangpt88

thangpt88 Viên mãn

Mình có cậu em, HCB IChO, được admission của nhiều trường tốt, nhưng hôm qua vừa nhận được thông báo của Bộ là hết ngân sách nên tạm dừng việc cử hs, sv, cb đi học theo diện 322. Sẽ có thông báo chi tiết sau.
    Chẹp!

ngan_ngong and Phantom like this.
  20. Phantom

Phantom Thèm thuồng

911

Tình hình là những bạn nào muốn đi du học vào năm nay thì nên tìm nguồn học bổng khác. Vì bây giờ tiền nhà nước đang thiếu trầm trọng...:(

talatranthaiha likes this.

Share This Page