Tìm trường Graduate ngành Chemistry/pharmaceutical chemistry ở Mỹ.

Discussion in 'University/Department Information' started by dinhcongtin, Apr 20, 2012.

1. dinhcongtin

dinhcongtin Thèm thuồng

Xin chào các bạn, mình đang học ngành Dược ở Vietnam. Mình muốn tìm khóa PhD ở Mỹ (bỏ qua master và có một số trường không mở master mà chỉ mở PhD thôi), sau một thời gian tìm hiểu mình quyết định chọn trường ở những nơi có ngành pharmaceutical sciences phát triển:
    1. Miền đông: New York, New Jersey, Maryland, Delaware,...
    2. California: mình chọn uc san francisco, irvine, san diego.
    3. North Carolina (bà con ở đó): Duke, University of NC, Chapell Hill, North Carolina State university.
    Ban cho hỏi là miền đông thì có trường nào day vê ngành này tôt, và 6 trường ở cali và NC co được ko dv nganh chem/pharm.?

Thank you so much!:)

2. hukhongdaisu

hukhongdaisu Thèm thuồng

Miền Đông: New Jersey, Maryland, Long Island, Uni of Pennsylvania (Ivy)
    UC San Francisco at Cali rất là tốt mình từng nghe giáo sư Bennet 1 chuyên gia đầu ngành được FDA kính nể về Việt Nam giảng. Ông ấy dạy ở đó đấy.
    Oregon state
    Wisconsin Madison

Đó là những trường mình biết có dạy Dược. Ở Mỹ thì chắc có rất nhiều rồi. Chắc bạn cũng tìm hiểu kỹ rồi.

Mình thấy bạn đừng học PhD chemistry, uổng lắm. Bây giờ có rất nhiều du học sinh VN học chemistry rồi. Nên học về Pharmaceutical Sciences với Pharmaceutical Chemistry major nếu được.

Còn về chemistry thì ở đây có rất nhiều người đã từng trải sẽ tư vấn bạn. Mong họ rảnh thôi.

Share This Page