Thảo luận: multicast protocol

Discussion in 'Computer science & Electrical Engineering' started by duytran, Sep 9, 2008.

1. duytran

duytran Thèm thuồng

Có bác nào ở đây nghiên cứu về các protocol multicast không ạ?

2. duytran

duytran Thèm thuồng

Hix, không ai cùng chí hướng với em à. Em thấy cái này bây giờ có vẻ ko còn hot nữa. Các bác nào làm về network confirm hộ em với, em còn tính đường backup.:|

3. jundt

jundt Thèm thuồng

Bác hỏi thế thi rộng quá. E không rõ bác định dùng multicast để ứng dụng vào cái nào? E có nghe thằng cùng lab báo cáo dùng multicast protocol trong video streaming but rất tiếc e không nghiên cứu về cái đó. Bác google là ra cả đống ấy mà, hoặc vào IEEE Transactions on Wireless Communication...

4. duytran

duytran Thèm thuồng

Bác hiểu sai ý em mất rồi :-&. Em muốn tạo cái topic này để cùng trao đổi với người cùng hướng nghiên cứu, để biết nhau ấy mà. Em thì nghiên cứu về Application Layer Multicast, tạo ra cái protocol, dùng cho các ứng dụng như video streaming, IPTV chẳng hạn.

5. jundt

jundt Thèm thuồng

Rất mong bác post vấn đề cụ thể lên. Theo em như thế mọi người sẽ dễ tham gia tranh luận và đóng góp ý kiến hơn. Trong nghiên cứu, nhiều khi tuy không trực tiếp làm về 1 vấn đề nào đó nhưng các hướng nghiên cứu gần đó cũng cho ta nhiều ý tưởng hay. Như bác nào nói về cross layer design chẳng hạn, hoặc Multicast của bác cũng có thể giúp ích người nghiên cứu về Wireless Mesh Network etc...
    Thân

Share This Page