SOS! Bị gan B có xin visa PhD Canada được không?

Discussion in 'Emergency Questions & Answers' started by scz, Nov 1, 2011.

1. scz

scz Thèm thuồng

Chả là em đã được 1 giáo sư tại Canada nhận làm PhD.

Khổ nỗi, em mới biết mình có virut gan B trong người, mặc dù vẫn bình thường, men gan vẫn ok không sao cả nhưng bị như vậy xin visa có bị reject không ạ? Ai làm visa nước này rồi thì cho em biết với. :-SS

Nhân tiện, anh chị nào biết những nước nào xin visa không vấn đề gì với bệnh này thì cho em biết để em xác định tương lại tìm PhD. :(( xui em quá.

Thanks cả nhà.

2. chumanhluan

chumanhluan Thèm thuồng

Viêm gan B mà bạn không lo chữa ngay ở nhà. Sang bên đó bệnh tình biết thế nào mà lần. Hơn nữa, chả ai muốn đưa người bệnh tật vào nước họ và có nguy cơ tiềm tàng lan truyền. Đây là một bệnh cộng đồng.

Thiết nghĩ nên chữa bệnh đi đã./.

3. scz

scz Thèm thuồng

Hix, cái này đâu có chữa được hả bác. 1/4 dân số VN có mang virut trong người mà.

4. bigenmetric

bigenmetric Thèm thuồng

Sos trả lời cho bạn. Các bước:
    1. Bạn đi test lại men gan xem.
    2. Lên website cục di cư: xem quy định trường hợp nào được cấp visa (họ ghi rất rõ tiêu chí và mình đi test đúng như vậy, so sánh ngay).
    3. Các ngưỡng của bạn thấp => Ok, 100% get visa.
    3'. Rơi vào trường hợp xấu: cao hơn ngưỡng bị loại, đi điều trị ngay, >1 tháng thì kết quả sẽ bình thường, recheck lại các bước 1-3.

Nhân viên cấp visa sẽ làm đúng 100% giấy tờ cục di cư quy định và giấy khám sức khỏe của bạn.

Bạn gì trên nói là chưa rõ:
    1. Viêm gan lây khi người tiếp xúc o có tiêm vắcxin trước đó, trường hợp hiếm khác bị lây thì mình chưa rõ (dân ở các nước phát triển thì hầu như đã có tiêm phòng hết, nhà mình vừa qua là bị hỏi giấy tiêm phòng cho nhóc mình ngay)
    2. Người khỏe mạnh (o tiêm) có tiếp xúc thì cũng "có thể" o bị gì>:D<.
    3. Họ quy định o mang bệnh vào họ bởi vì gánh nặng bảo hiểm nữa chứ o đơn thuần là sợ lây.

Chúc bạn rơi vào 3, not 3';;)

5. scz

scz Thèm thuồng

Cám ơn bác nhiều, em search khắp nơi thì cũng thấy là bị lao thì mới không được, còn các bệnh khác (trừ HIV) đều không sao, miễn là tình trạng sức khỏe rất tốt. Em check các thông số thì đều ok cả. Hy vọng là sẽ suôn sẻ >:D<

6. Nguyen Lam

Nguyen Lam Thèm thuồng

Sao rồi bạn ?? có đi được không, mình cũng bị giống bạn và đang làm hồ sơ đi du học hoang mang quá

7. Nguyen Lam

Nguyen Lam Thèm thuồng

Sao rồi bạn ?? có đi được không, mình cũng bị giống bạn và đang làm hồ sơ đi du học hoang mang quá

Share This Page