Số lượng tác giả 1 tạp chí đủ để dọa chết người

Discussion in 'Natural Science' started by spoolerblue, Aug 18, 2018.

1. spoolerblue

spoolerblue Viên mãn

2. Nikita

Nikita Viên mãn

Dạo này học hành thế nào rồi.

3. spoolerblue

spoolerblue Viên mãn

Vẫn ngu ngốc như ngày nào thôi chị. Ăn hại, tốn cơm tốn gạo, nửa năm đầu ngồi chơi xơi nước, nhận lương mà cũng chả làm gì ra trò. giờ bị nhồi việc thôi rồi :)))
    Chị cho em hỏi cái, mấy ngày trước em đọc báo có nói mấy công ty xịn xịn họ tuyển nhân lực chuyên gia tài chính lương tháng 10k$+++ mà không có, phải tăng lên 15k+++ với hàng tá ưu đãi mới có. Em nghe mà thèm chảy nước miếng, muốn bỏ việc mà nhảy qua chỗ kia quá.
    Chị chỉ em con đường sáng để em qua làm chuyên gia tài chính với :))))

4. Nikita

Nikita Viên mãn

Chị cũng thèm rỏ rãi, nhưng hiếm đứa được như thế lắm em ạ. Chị biết mấy đứa PhD Tài chính về nhưng đời vẫn lầm than.

5. truongtung

truongtung Thèm thuồng

Các phân tích genome cần rất nhiều nhân lực, thiết bị và thời gian. Số lượng tác giả như vậy là bình thường thôi. Các nghiên cứu về vật lý cũng vậy (đặc biệt là từ ATLAS collaboration). Bài này là còn ít đấy, kỷ lục là 5154 tác giả: https://journals.aps.org/prl/abstract/10.1103/PhysRevLett.114.191803
    Điều đặc biệt của nhóm là first auth luôn là G. Aad.

6. spoolerblue

spoolerblue Viên mãn

Chị ơi, làm sao thoát nghèo giờ? Qua mấy nước phát triển, mua xe 4 bánh còn rẻ hơn ở VN mua xe 2 bánh. Nên, em có ước mong là 1 ngày nào đó được có con airplane riêng, ko thì helicopter cũng được. Chị chỉ giùm con đường sáng cho em cái. Không thì Đảng nó tẩy não em mất :)))

7. Nikita

Nikita Viên mãn

Thoát nghèo từng bước, qua mấy nước phát triển mua oto đã

8. spoolerblue

spoolerblue Viên mãn

À, có cái em hỏi mà quên mất. Chị có hay đọc sách không? sách tào lao hoặc sách chuyên ngành ấy. Hay chị hay đọc journal hơn? Mà chị thích đọc online/ebook hay printed version vậy? Em hỏi cái này xíu

9. Nikita

Nikita Viên mãn

Không có thời gian, chỉ toàn đọc tào lao.

Share This Page