Object tracking: Chọn hướng nào để dễ ra paper:((

Discussion in 'Computer science & Electrical Engineering' started by dbss.contact, Oct 4, 2012.

1. dbss.contact

dbss.contact Thèm thuồng

Chào các anh chị,

Em là lính mới trong computer vision/image processing.
    Em đặt mục tiêu viết 1 journal về vehicle tracking, mà object tracking thì là 1 vấn đề ko hề mới, có quá nhiều người làm. Em survey các paper của CVPR với ICCV toét mắt mà chẳng biết nên làm thế nào để ra được cái paper cả.

Anh là người có nhiều kinh nghiệm, anh có thể cho em chút lời khuyên là em nên đi theo cái hướng nào trong object tracking thì có khả năng ra được paper ko ạ?
    Câu hỏi của em hơi chung chung, nhưng mong anh chỉ giáo ạ.

Em xin cảm ơn.

2. JS

JS lãng đãng

Đứa nào nó chỉ cho em mấy cái này thì 1 là nó viết paper luôn, 2 là nó làm supervisor luôn rồi em ạ.

3. champs

champs OK? Computer?

Có những thằng có nhiều ý tưởng nhưng thiếu thòi gian, thiếu người làm.

4. coaxecva

coaxecva Thèm thuồng

Đi gặp ông prof của bạn hỏi ih vậy đó, thì ổng chỉ thui :-?

5. dbss.contact

dbss.contact Thèm thuồng

hixhix, ông thày mình rất giỏi, nhưng ông ấy nghỉ nghiên cứu lâu rồi nên ông ấy không nắm được cái trend của object tracking nên ông ấy chẳng hướng dẫn đc gì, ông ấy bảo mình đọc paper đi, mà càng đọc càng chẳng tìm ra được hướng đi. Hixhix

6. tmq

tmq Thèm thuồng

Mình không làm về CV nên không thể nói rõ hơn cho bạn như trong giai đoạn survey thì cần chịu khó đọc thêm papers nữa đi. Nhớ là tìm các nguồn papers có chất lượng mà đọc. Vào các website của các lab nghiên cứu mạnh về CV để xem họ đang làm gì từ đó rút kết ra ideas và discuss với Prof của mình.
    Làm nghiên cứu sinh, ra được proposal là bước quan trọng nhất và cũng là khó khăn nhất.
    Good luck.

7. compvis

compvis Thèm thuồng

Bi giờ nghĩ ra cái mới về tracking là khó rồi, không muốn nói là rất khó. Chỉ còn ngõ là dựa trên cái có rồi để làm tốt nữa lên, chẳng hạn một cái đang ở CPU với đơn luồng xử lý, ông nghĩ thêm cái chạy đa luồng, song song, rồi thì GPU...may ra có cửa. Hiện nó đang mốt Correlation Filter, ông thử thêm thắt xem !?

Share This Page