Người Việt ở nước nào đẹp hơn

Discussion in 'Quán nước VietPhd' started by Elibim, Jul 3, 2008.

1. haichit

haichit Viên mãn

Nếu vẫn chưa tin thì post tiếp nhé:
    Áo dài này:

Em này thì LA phải biết chứ...vì blog của em ấy khá nổi
    http://360.yahoo.com/profile-IY3H8sw9cqgHHgus99vEWD3AQ.3NiYGn

PS: Toàn em trông thế này mà "lão" chủ topic phát biểu chán quá. (:|
    Ai còn nói xằng bậy về gái Việt nữa thì mod cứ thẳng tay mà lock nick đê. #-o

PS2: Chẳng có ảnh nào do haichit chụp cả, cóp nhặt về cho bà con xem.

2. LAconfidential

LAconfidential Senior Member

Chịu, tớ chả biết, tớ phải focus với gái ở gần mình chứ giờ cứ browse blog để ngắm thì chỉ tổ mắt thêm cận + tay thêm to mà thôi :D

3. haichit

haichit Viên mãn

Thế, thế, thế....tay vẫn chưa nhỏ hơn hả? @-)
    Thì ảnh minh họa tiếp này...bây giờ đến lượt em này...

Em này mẫu của hoa học trò, LA mà không biết thì haichit buồn lắm...
    Mivanpiano, cái tên cũng đủ gợi nhớ chứ?

http://blog.360.yahoo.com/blog-Cx1x75Yneqhre9rH0gu4rjdr6N.bpJj36A--?cq=1

Last edited: Jul 4, 2008
  4. LAconfidential

Tiếp ảnh minh hoạc đi haichit, chat chít quá. Mới ra tù phải tích cực đóng góp cho cộng đồng chứ.

5. haichit

haichit Viên mãn

Này thì tiếp, gái này cũng già rồi...nhưng mà...nhớ cái bể nước quá. :((:((:((

End

6. LAconfidential

Không thích em Mi Vân lắm, từ xưa nhìn ảnh đã không thích rồi. Không thích Vàng Anh luôn. Nên là không bao giờ cay cú với Viet Dart :D. Nói chung là tớ ưng mỗi em gì trông giống gái Tàu trong cái list của haichit. [-(

7. haichit

haichit Viên mãn

:((:((:((:((:((
    Thế sao mình lại thích hết chúng nó mới chết chứ...;));));));));));));));));))\

8. LAconfidential

À tớ không bảo là không xinh, chỉ là nhìn kiểu xinh đó không thích thôi. Chứ nhìn em nào xinh cũng thích thì chắc không học nổi PhD quá.

9. haichit

haichit Viên mãn

Thế...haichit vẫn học được đấy thôi ;)

Em nó lên khoa haichit dẫn chương trình

Dạ, em nó học Việt Đức Sờ cu (bây giờ ra trường roài)

Gái này thì chắc không hợp với La rồi, nên không cần phải bảo là "không thích", he he... phần tớ...
    Bác nào thích tớ chứng minh tiếp thì ...haichit post tiếp.

10. Claud

Claud Thèm thuồng

Post tiếp đi bác, nhìn sướng cả mắt!Sắp tới phải ăn chay trường, tập làm quen món này trước thấy cũng ok:D

11. tropical_jungle

tropical_jungle Ham chơi...

Cái bác chủ topic đưa ra không phải là không có lý. Con người phụ thuộc vào nhiều yếu tố, trong đó 2 thứ quan trọng là nguồn Gene và môi trường/điều kiện sống.
    - Xét về nguồn Gene, cái ý có bác nào đó nói về những người ra nước ngoài định cư, có rất nhiều trong số đó là tướng tá, quan chức trong Quân đội Miền Nam ngày xưa, mà số trong quân ngũ này thường cũng có vóc dáng và thể trạng tốt...và lấy vợ cũng thường xinh và khoẻ mạnh hơn người thường....nên ở chừng mực nào đó nguồn Gene là khá chọn lọc và tốt hơn mức bình thường.

-Xét về cuộc sống, ở nước ngoài đầy đủ hơn về hầu hết mọi mặt, đặc biết nếu xét về điều kiện của VN 10-15 năm về trước, hệ thống chắm sóc sức khoẻ tốt hơn. Các bác chỉ cần nhìn 1 cái hết sức dễ thấy là Răng, hàm răng của phần lớn người sống ở Mỹ, cả người da đen, da trắng da nâu da vàng, đại đa số đều rất đẹp, phần lớn rất trắng và đều....đó là kết quả của 1 quá trình chăm sóc từ nhỏ, của 1 nền y tế tốt. Còn phần lớn người Việt trong nước đều có hàm răng không đẹp, rất nhiều người bị ảnh hưởng của các thuốc kháng sinh dùng hồi bé, răng không trắng và không đều...hỏng hết...Cái hàm răng là điều dễ nhận biết nhất, còn các mặt khác không rõ ràng lắm, nhưng em chỉ muốn nói ở nước ngoài họ được hưởng sự chăm sóc y tế rất tốt. Xét về các mặt khác về cuộc sống cũng vậy, cuộc sống ở VN ngày trước thiếu thốn, nên rất nhiều người Việt rất gầy, thấp bé lại còn nhẹ cân. Đến giờ có thể khấm khá, thậm chí nhiều người giàu có, nhưng vẫn gầy, giờ không phải họ thiếu ăn nữa, nhưng có lẽ là di chứng từ nhiều năm trước. Trước khi qua Mỹ, em có được xem 1 số bức ảnh một số bác trong nước ra nước ngoài chơi, và có chụp chung với mấy bác Việt kiều ở bên này....em chợt giật mình nhận ra là mấy bác trong nước mình gầy quá, trong khi mấy bác VK điều rất béo tốt. Không phải mấy bác kia nghèo đói gì, đều rất giàu...nhưng theo phỏng đoán của cá nhân em, có lẽ là "di chứng" từ những thời khổ cực ngày trước. Hoặc trong cộng đồng du học sinh của mình cũng vậy, có rất nhiều người nhỏ con và gầy....về chiều cao có thể khó cái thiện, nhưng gầy gò hoặc béo tốt thì có thể làm được...Ở nước ngoài việc tập luyện thể dục thể thao cũng được quan tâm hơn, nên phần lớn nhìn chung là khoẻ mạnh hơn...Rổi kể cả cách ăn mặc và trang điểm nữa....

Nói tóm lại, xét trên bình diện chung, em nghĩ nhận xét của bác chủ topic không phải là không có lý....việc kết luận người việt ở đâu đẹp hơn thì khó nói...vì em chưa đi hết mọi nơi để có nhận xét chung...nhưng cá nhân em cũng nghĩ, xét 1 cách tổng quát, người việt ở nước ngoài đẹp hơn người việt ở trong nước, các bác đừng xét các trường hợp cá biệt nhé, cá biết thì không tính....ít ra người việt nước ngoài trông cũng béo tốt và sáng sủa hơn.

12. Guest

Guest Thèm thuồng

Chat cheat tí:
    Tôi không thích lên mạng lắm nên nói chung là là lạc hậu, vì tôi chỉ thích đọc sách báo thôi (cái này liên quan đến tiền điện, đọc trên mạng có vẻ tốn điện nhỉ!). Bài tôi đọc trên Thế giới mới hồi trước có đoạn: mẹ cho não bố cho xương. Cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng là: bố thông minh đẻ con xinh, mẹ đẹp đẻ con thông minh . Cái này lại phù hợp câu thành ngữ dân Việt : vợ đẹp con khôn (ám chỉ hạnh phúc của thằng đàn ông thành đạt đã lấy được vợ đẹp lại thêm con cái cũng khôn ngoan thì quá sướng)

Các bác check hộ: có mối tương quan giữa gái đẹp đẻ con thông minh không?
    Nếu hệ số tương quan cỡ 0.8, thì tớ chả dại gì mà không cưa gái xinh (thậm chí bỏ vợ để lấy vợ xinh cũng đuowcj)

13. haichit

haichit Viên mãn

Thế vợ xấu lắm hả? Khổ nhỉ?(:|
    với lại, dù hệ số tương quan là 0.99 đi nữa thì chắc gì đứa lấy đã thông minh, mấy cái này cãi nhau mãi bên mấy topic vè "gái" rồi.

14. hgteros

hgteros "An Ninh Mạng"

Một đứa thông minh ắt biết đứa mình định lấy thông minh cỡ nào.

Chán nhất là Chồng Ph.D thông minh giỏi giang + xấu lấy vợ đẹp nhưng não mịn ... đẻ con ra thì thông minh giống mẹ đẹp trai giống bố!

WhiteBear and xuanlh like this.
  15. haichit

haichit Viên mãn

Nói thật thì cha mẹ sinh con, giời sinh tính. Sinh ra con thông minh nhưng nó lười học thì cũng vất. Như haichit chẳng hạn, không thông minh nhưng được cái chăm học :)):)):))
    Với lại, haichit thấy khi sinh con ra thì con vẫn đẹp giống mẹ, chỉ có nét "manly" giống bố thôi. Nếu mẹ đẹp thì con sẽ đẹp.

Thì đã bảo là do gene một phần thôi mà. :)):)):)). Với lại, họ không đẹp nhưng có lẽ...gene vẫn đẹp. Mà có lẽ, ở đời họ thì gene xấu (gene trội) xuất hiện, nhưng mà gene đẹp lại có ở F2 nhỉ?

PS: mà quái lạ, cái topic về ông gì gì đó mới chứng mình được cái gì gì đó, hấp dẫn thế mà chả mấy ai tham gia. Trong khi topic này, có chữ "gái" một cái thì anh em đua nhau vào thảo luận.

Last edited: Jul 5, 2008
  16. LAconfidential

Đùa chứ sao em thấy có nhiều cặp vợ chồng không đẹp mà đẻ con xinh thế nhỉ.

17. hgteros

hgteros "An Ninh Mạng"

Nói cứ như đẻ rồi ý nhỉ? Có cần mở mục tư vấn sinh đẻ cho haichit làm admin ko nhỉ? Mà ko chừng haichit làm admin bên http://www.webtretho.com đấy nhi?

Hầu hết đấy. Haichit nghĩ thế về sau vợ đẻ cho một đứa đen đen thì lại nghĩ chắc một phần do gene thôi!

@LA: Mình thấy rồi. Chắc nó giống ông bà gì đó. Vì có bố mẹ đẹp lại đẻ ra con xấu mà .... con xấu là đẻ ra cháu xinh :D

Last edited: Jul 5, 2008
  18. haichit

haichit Viên mãn

Ơ, thế không phải vậy hả? Bao giờ hgteros đẻ...nhầm... vợ hgteros đẻ thì cứ hỏi kinh nghiệm chăm sóc trẻ con từ haichit nhé. Đảm bảo chúng nó không hư và hám gái thì mới lạ. :)):))

Cái này chắc phải kiểm tra DNA thằng bạn thân :|:|:|

19. xuanlh

xuanlh Simple man

Haichit mới ra tù chắc là suy ngẫm sự đời nhiều rồi thì phải, mấy câu này phán cứ như thánh!!! =D> =))=))

20. JS

JS lãng đãng

haichit thắc mắc gì hả?
    Vẻ đẹp của tự nhiên thì còn gấp cả tỉ lần vẻ đẹp của khoa học, vì có cái mô hình khoa học nào mô tả hết tự nhiên đâu?
    Mà gái (ngoại trừ gái...) là một trong những điều đẹp nhất của tự nhiên. Hơn nữa với tinh thần yêu cái đẹp ham học hỏi tìm tòi của dân làm research thì anh em có bâu vào tí cũng có sao? =))

Share This Page