MEMS collaboration

Discussion in 'Natural Science' started by tranduy, Mar 29, 2011.

1. tranduy

tranduy Viên mãn

Hi Mọi Người

Có bác nào đang làm hoặc biết ai đang làm về MEMS fabrication không? Em đang làm về lĩnh vực này và muốn được làm quen, trao đổi học hỏi kinh nghiệm của các bậc tiền bối. :)

Leopardus likes this.
  2. Leopardus

Leopardus Thèm thuồng

Anh Duy đang làm về MEMS thì có thể chỉ cho em một số literature review/research directions được không. Em có giáo mời làm về MEMS-based Acoustics mà không biết gì hết :(

Cám ơn anh.

3. tranduy

tranduy Viên mãn

Hi

Minh cung moi lam ve MEMS thoi nen khong co kinh nghiem gi het. Minh cung dang muon duoc cac bac tien boi chi bao day ne.. Cac bac ai co kinh nghiem vao chi chung em voi:rose:

4. HazyNoon

HazyNoon Thèm thuồng

Mình không phải là "tiền bối" nhưng cũng biết một chút. Nhưng mà bạn muốn biết/hỏi gì? Bản thân MEMS là một phân loại khá rộng. Nhiều khi knowledge domain cho một bạn làm microfluidics khác rất xa so với bạn làm MOEMS, hay BioMEMS. Trong research còn diverse hơn nữa.

5. tranduy

tranduy Viên mãn

Hay quá. Em đang làm về Si nanowires fabrication de lay FET. Em su dung top-down process. Theo anh, top-down process co uu, nhuoc diem gi hon so voi bottom up trong viec tao hieu ung FET khong vay ah?

Share This Page