Làm việc với giáo sư người Trung Quốc

Discussion in 'Emergency Questions & Answers' started by thetanguyen, Jan 6, 2014.

1. thetanguyen

thetanguyen Thèm thuồng

Chào mọi người,

(Bạn em chưa có account ở VietPhD nên nhờ em hỏi dùm)
    Chuyện là bạn em vừa được accept vào làm PhD student ở châu Âu và giáo sư hướng dẫn là người Trung Quốc. Ông ấy học đại học ở Trung Quốc, nhưng lấy PhD degree ở châu Âu.

Bạn em muốn hỏi làm việc với giáo sư người Trung Quốc thì có gì khác không, so với giáo sư gốc Âu - Mĩ (cách làm việc, thái độ,...)? Giáo sư Hàn thì bị đồn là bóc lột sinh viên, không biết giáo sư Trung Quốc thì sao? Lúc phỏng vấn nghe bảo cũng dễ tính, nhưng ông ấy là assistant professor, chưa hướng dẫn nhiều sinh viên nên cũng khó đoán.

Cảm ơn mọi người.

nam_cao likes this.
  2. conglongbk

conglongbk Mẫu Giáo

Hi bạn có nickname "thetanguyen".
    Mình nghĩ thế này, giáo sư người TQ, Hàn, Nhật, Mỹ...thì cũng tùy người, không thể đồng nhất vơ đũa cả nắm đc. Bạn nên nói rõ tên GS, trường nào, khoa nào thì may ra có anh chị em học ở đó mới biết ông GS này nice, giỏi... để tư vẫn cho bạn của bạn đc.

3. sosadmr29

sosadmr29 Viên mãn

mấy ông assistant professor đang máu lên associate nên làm việc cũng căng đấy bạn. lại gốc Trung Quốc nữa thì cứ xác định là ăn hành dài dài. tìm được ông assistant professor trung quốc dễ tính hiếm đó nghe.:-$:-$:-$:-$:-$

Share This Page