Hỏi về JavaMail

Discussion in 'Computer science & Electrical Engineering' started by Guest, Jun 30, 2008.

1. Guest

Guest Thèm thuồng

Các anh PhD đẹp zai cho em hỏi cái này với :

Em đang viết 1 cái script tự động gửi email = javamail. Một vấn đề là gửi vào yahoo, gmail thì ko sao, nhưng khi download xuống = Outlook thì cứ bị Outlook cho vào Junk mail. Không biết anh nào bị thế này chưa, và làm cách nào để không bị thế này?

Cám ơn các anh nhiều nhiều.

2. Springer

Springer Thèm thuồng

Anh đang là PhD nhưng không đẹp trai em ạ. Cho nên em chờ người khác giải thích cho vậy nhé :D! À quên, trong khi chờ đợi sao em không thử làm cái test bằng cách đặt POP3 cho yahoo hay gmail để nhận thư qua outlook xem nó có bị tống vào junk mail không nhỉ?

3. lamlaitudau

lamlaitudau Thèm thuồng

Đầu tiên là bạn check lại cấu hình của SMTP server xem nó đã được setup đúng chưa. Có thể nó rơi vào 1 trong 2 nguyên nhân sau:
    - SMTP server của bạn bị list trong một real time blacklist kiểu như ORDB (http://www.ordb.org/)
    - SMTP server không có reverse DNS entry cho dải IP mà từ đó, email được send đến.
    Bây giờ phải analyze cái đống header của các email bị rơi vào Junk mail folder đã.

4. CRDT

CRDT Thèm thuồng

Một nguyên nhân khác có thể nữa là DNS host trên một domain khác; hoặc là trong header của email có private IP address kiểu như 192.168.0.1 thay vì public IP address nên nó bị Yahoo lọc luôn :D. Nói chung làm gì liên quan đến email cũng phải xem header.

Share This Page