Hỏi về học bổng ở Montreal Canada

Discussion in 'Emergency Questions & Answers' started by hoa.smarties, Nov 4, 2014.

1. hoa.smarties

hoa.smarties Thèm thuồng

Chào mọi người,

Em là Hoa, hiện đang học master ở Pháp. Hiện em đã xin được 2 chỗ thực tập 6 tháng ở Montreal-Canada. 1 thầy thì có lương, còn 1 thầy thì không. Tuy nhiên, đề tài làm với thầy không có lương thì sát với chuyên ngành của em hơn, nên em rất thích. Các anh chị nào có kinh nghiêm tìm học bổng dành cho thực tập tại Montreal thì chỉ giúp em với ?

Em xin cảm ơn mọi người.

2. sosadmr29

sosadmr29 Viên mãn

tại sao yêu nhau ko đến được với nhau. để rồi đây 2 ta phải khổ đau :D:D:D

3. hoa.smarties

hoa.smarties Thèm thuồng

sosadmr29 có đi lạc đề không vậy?

4. sosadmr29

sosadmr29 Viên mãn

trường hợp của bạn giống câu đấy. nghĩ mà xem. yêu ông ko có lương vì ông ấy hợp mình. nhưng sẽ chọn ông có lương vì ông ta ga lăng :)):)):)) có tiền có tất

5. hoangthuong_pro

hoangthuong_pro Thèm thuồng

Theo ông có tiền thôi hi:ck:

6. dnk0904

dnk0904 Thèm thuồng

Mình nghĩ nếu làm intership thì nên chệch khỏi hướng nghiên cứu thì tốt hơn. Vừa mở mang kiến thức mà tạo thêm được mối quan hệ. Nếu kiến thức nền bạn tốt thì chả có gì đáng ngại cả.

> Tiền cũng là một phần quan trọng nếu bạn ko có khả năng tự trang trải chi phí

7. hoa.smarties

hoa.smarties Thèm thuồng

Vậy là ko có cách nào để xin học bổng chỗ khác hả bạn ?

8. ChickNP

ChickNP Viên mãn

Mình nghĩ là khá khó để xin intership mà có lương. Thôi bạn chọn option có lương là đẹp nhất.

Có tiền thì ko phải lo những thứ khác, tập trung làm việc đc. Bạn có 6 tháng nên khác với chuyên ngành cũng ko sao, vẫn đủ thời gian học tập :-)
    Ko tiền thì phải lo rất nhiều thứ khác, ko tập trung làm việc đc. Nên cùng chuyên ngành mà làm 6 tháng ko lương cũng là vấn đề lớn :-(

9. sosadmr29

sosadmr29 Viên mãn

sau này làm PHD chắc gì đã làm hướng cũ. chi bằng biết thêm cái mới

Share This Page