[Help]Học bổng 911 có dành cho nghiên cứu viên thuộc trường Đại học không ạ?

Discussion in 'Học bổng nhà nước 322' started by vitconvoz, Jul 23, 2014.

1. vitconvoz

vitconvoz Thèm thuồng

Dear các anh chị Vietphd!

Em đã đọc các thread về thông tin học bổng 911 ở vietphd nhưng chưa có câu trả lời nên em xin lập thread mới. Do profile của em không mạnh :-S nên em nghĩ đến học bổng 911 với mong muốn được đào tạo nghiên cứu sinh ở nước ngoài. Tuy nhiên, khi xem các thông tin về điều kiện thì đều ghi là "giảng viên biên chế hoặc giảng viên hợp đồng với trường". Em đang là 1 nghiên cứu viên thuộc 1 Trung tâm nghiên cứu thuộc 1 trường Đại học thuộc Đại học Quốc Gia Hà Nội (dạng hợp đồng).

Em xin hỏi, như vậy, liệu em có là đối tượng phù hợp với yêu cầu của học bổng 911 không ạ? @-). Thật sự thì học bổng này em thấy duy nhất có khả năng đạt được (nhưng không biết làm sao để có nếu không phải là giảng viên của trường).

Profile của em (không có gì đặc biệt):
    + Tốt nghiệp cử nhân, GPA (8.2/10) của 1 trường Đại học tầm thấp ở Việt Nam (15 điểm 3 môn là đỗ).
    + Tốt nghiệp thạc sĩ, GPA (3.6/4) của trường Đại học thuộc Đại học Quốc Gia Hà Nội.
    + Tiếng Anh: B1 Chuẩn Châu Âu (em nghĩ cần thi chuẩn B2, tối thiểu đáp ứng yêu cầu của học bổng 911)
    + Công bố khoa học: không có!

Rất mong nhận được sự giúp đỡ, chỉ bảo của các anh, chị Vietphd!

Em xin cám ơn!

2. namzin86

namzin86 Viên mãn

Theo ý kiến cá nhân mình thì bạn không thuộc đối tượng dự tuyển (như ở dưới), nếu muốn theo học bổng này thì nên xin vào 1 trường đại học, cao đẳng nào đó làm giảng viên.

Trích nguồn http://vied.vn/vn/content/thongbao/...nuoc-ngoai-theo-de-an-911-nam-2013_31230.aspx

1. Đối tượng dự tuyển
    1.1. Giảng viên biên chế, giảng viên hợp đồng làm việc xác định thời hạn hoặc không xác định thời hạn của các đại học, học viện là cơ sở đào tạo đại học, trường đại học, cao đẳng (sau đây gọi chung là trường).
    1.2. Sinh viên tốt nghiệp đại học, học viên tốt nghiệp thạc sĩ trong vòng 12 tháng tính đến ngày dự tuyển, có nguyện vọng và cam kết đi học để về làm giảng viên đại học, cao đẳng.

vitconvoz likes this.

Share This Page