Hai nhà Vật lý của Đại học Quốc gia Hà Nội - được trao giải thưởng Elsevier Scopus

Discussion in 'Những người đi trước' started by Travian, Dec 21, 2008.

1. seaboy

seaboy Thèm thuồng

Đọc báo Tuổi Trẻ của bác gì đó đưa thấy nói GS này làm TS ở ĐH Joseph Fourier mà.

2. Panda bear

Panda bear Thèm thuồng

Panda bear cũng rất ngưỡng mộ bác Đức, ngày xưa lúc đại học công nghệ thành lập, có giới thiệu về bác ây, panda rất lấy làm ngưỡng mộ vì một người làm nghiên cứu ở trong nước mà được thế giới họ phải tôn trọng là một việc không đơn giản. Nhớ lại hồi xưa, có lúc Panda còn định viết thư gửi bác ấy nói lên khát vọng nghiên cứu của mình nữa chứ ;;);;) chả biết sau này mình với bác ấy có duyên gặp nhau không.

3. vodanhtieutot

vodanhtieutot ham zui

Tìm như rứa ai chả tìm được. Bạn tìm ra cái list mà có dựa vào đó tính H-index của bác Nguyễn Phú Thùy đi. M.. mình ngại tìm là vì không biết các bác ý rõ lắm như tên tác giả bác ấy viết là gì, rồi có khi còn người trùng tên, lúc đó phải tra địa chỉ....Mà nói ở đây nhầm nhọt thì ăn tán ngay.

Anyway, mình nhắc lại là đã tìm ra pub list và tính được H-index của bác Đức là 13, cũng đáng nể rồi. Có bác nào tìm ra kết quả khác không vì mình không thể khẳng định 100% được.

4. Sipho

Sipho Rờ.MIT

Cái tên Nguyễn Hữu Đức quá quen thuộc trong giới Vật Lý chất rắn của Việt Nam rồi. Việc tác giả đoạt được giải thưởng của Elsevier Scopus \ là rất đáng khích lệ.

Tôi vừa vào trang http://quadsearch.csd.auth.gr/index.php?s=2&lan=1 để kiểm chứng xem chỉ số index 13 kia có đúng không, thì nhận được kết quả :

Không biết tên này có đúng không, hoặc phần mềm có sàng lọc đúng tên không. ( Tôi không có thời gian xem hết các pub của bác này ).

So sánh với các bác quen thuộc khác :

Theo tôi, chỉ số này mới được xây dựng, và nguồn database của Elsevier có thể giới hạn so với toàn bộ database trên net nên chỉ số H-index tính bởi Elsevier cho bác NHD mới là 13.

Thông tin về IF factor có lẽ đáng tin cậy hơn H-index.

----------
    Chỉ số H-index cao nhất vào khoảng 150, nghĩa là gấp 10 lần công lực của bác NHD . Không biết nó có hợp lý không .

Cheer : Beer

5. Kev

Kev Thèm thuồng

Hi,

Mình coi trên google scholar thì có vẻ là không đến 13. Để xem h-index các bạn có thể vào đây.

scHolar index

Còn đây là người mà mình nghĩ (not 100% sure) là có h-index cao nhất thế giới hiện giờ, khoảng 167 (nghe đâu được gọi là new Einstein).

scHolar index

Note: Trong list có 1 vài bài cua tác giả khác trùng tên nhưng không đáng kể.

Hope it helps.

Than,

Kev

bhd305 likes this.
  6. vodanhtieutot

vodanhtieutot ham zui

Cái trang này linh tinh bỏ bố, đấy tôi vừa search ra kết quả khác đó.
    Nếu tìm theo tên "Nguyen Huu Duc" sẽ ra thiếu bài của tác giả thật, và thêm bài của tác giả khác. Các bác thử xem, nhìn pub list bên dưới có đủ các loại ngành trong đó.

Mời các bác đọc lại bài sau của tôi, mà sao các bác lại không vào được link đó nhỉ. Tôi search trên Scopus, đã check tên và địa chỉ của tác giả, pub list đều liên quan đến Magnetic của bác Đức đang làm. Và tôi cũng tự tính H-index dựa vào cái pub list đó. Như vậy nếu có thiếu bài báo thì chắc chắn H-index của bác Đức phải cao hơn.

7. kitte

kitte Nghiện

Ké với dân Vật Lý cái, thông tin in đậm trên là không chính xác, trong CS có 2 bác có H-index cao hơn 80 là Hector Garcia (85) và Jeff Ullman (81). Hai bác này đều dạy ở Stanford, bác Jeff Ullman thì đã nghỉ hưu.

8. levanbinh

levanbinh Thèm thuồng

CV của bác ấy đây: 4 international papers/ 11 international conferences. Tôi không làm về ngành này nên không đánh giá được chất lượng của các tạp chí này. Có bác nào làm về lĩnh vực này confirm hộ cái.

GMI effect in amorphous and nanocrystalline magnetic materials
    Đồng tác giả Tạp chí: Physica B Condensed Matter.N-H Elsevier. 2003

Electrical resistance study of Tb5(SixGe1-x)4 compounds
    Đồng tác giả Tạp chí: Physica B Condensed Matter. N-H Elsevier. 2003

Magnetic properties and magnetocaloric effect of Tb5(SixGe1-x)4 compounds
    Đồng tác giả Tạp chí: Journal of Magnetism and Magnetic Materials. N-H Elsevier. 2002

Anomalous singular- point-detection peak of monocrystalline YCo4Al.
    Đồng tác giả Tạp chí: Physica B Condensed Matter. N-H Elsevier. 1998

9. aph

aph Thèm thuồng

10. TXT

TXT Thèm thuồng

Bây giờ vào lại thì đã thấy tên GS. NH Đức.
    Members until December 2011

L. AbelmannEnschede, The Netherlands

A. ArrottBurnaby, Canada

D.D. AwschalomSanta Barbara, CA, USA

J.M.D. CoeyDublin, Ireland

A. ContinenzaCoppito, L'Aquila, Italy

N.H. DucHanoi, Vietnam

A. FertOrsay, France

11. habuiviet

habuiviet Thèm thuồng

Mịa, thế có tính tác giả tự cite công trình của mình không các bác? Nếu cite 13 lần, 10 lần học trò hay đồng nghiệp cùng lab cite với nhau thì còn gì nữa nhỉ [-(.

12. habuiviet

habuiviet Thèm thuồng

Mà em thấy cái vụ vừa hồng vừa chuyên ấy, khó chết cha, làm được khéo tẩu hoả nhập ma mất.

Thầy Đức lên làm hiệu trưởng thì tập trung vào công việc hành chính đi, để bọn nhà báo đi bôi thơm mấy cái vớ vẩn, dân tình soi cho lại chết nhục như ông NDD thì khổ.

Share This Page