GPA undergraduate thấp có thể apply PhD không?

Discussion in 'Application preparation' started by Khai Nguyên, Jun 5, 2017.

1. Khai Nguyên

Khai Nguyên Thèm thuồng

Xin chào các anh chị, em là newbie, rất mong các anh chị giúp đỡ ^^
    Em đang chuẩn bị học một khóa master of Law của trường TLBU tại Hàn Quốc, em được học bổng của trường này. Em lập post muốn hỏi anh chị: Nếu điểm GPA bậc undergraduate của e không cao (2.77/4), em có thể bù lại bằng kết quả học master không? Điểm đến mong muốn của em khi học PhD là Úc hoặc các nước Châu Âu, được hỗ trợ toàn phần a.
    Em cảm ơn, chúc các anh chị, các bạn nhiều thành công.
    P/s: nếu có anh chị nào đã học trường TLBU, xin cho em lời khuyên và trải nghiệm, em xin cảm ơn a.

2. kynguyen

kynguyen Thèm thuồng

Mình nghĩ bạn cứ học tập nghiên cứu tốt khóa học master, nhiều trường bên New Zealand và Úc nói rõ là nếu không được Honour 1 ở Undergraduate thì cần kết quả nghiên cứu tốt.
    Có thông tin để bạn so sánh. Mình cũng có kết quả bình thường khá ở under nhưng đã được cấp hb tuition fee và living stipend ở Victoria Uni ở NZ và UNSW Úc,

Khai Nguyên likes this.
  3. Khai Nguyên

Khai Nguyên Thèm thuồng

em cảm ơn, có thể cho em xin thêm thông tin được không ạ? Với lại anh/chị có thể nói rõ là anh chị có kết quả nghiên cứu như thế nào không, kiểu bài báo hay sao a? Vì ở bậc master em học course chứ k học research... :s

4. kynguyen

kynguyen Thèm thuồng

Đây là background của mình, Undergrad: ĐHBK TpHCM, GPA: 7.23/10, Master of Research: South Korea, GPA: 97/100, Publication: 2 peers- reviewed papers, IELTS: 6.5
    Thường các trường bên Úc nói rõ khi apply học bổng, nếu ko được honor 1 ở undergrad thì sẽ xét thêm qualification equivalence includes master degree, publication, exhibition, professional experience,...
    Mình gửi bạn tham khảo ở UNSW
    https://research.unsw.edu.au/document/unsw_scholarship_guidelines.pdf

Khai Nguyên likes this.
  5. Khai Nguyên

Khai Nguyên Thèm thuồng

cảm ơn bạn nhiều :3

Share This Page