Diễn biến đề án 911 đến đâu rồi vậy các bạn???? Sao im ắng thế????

Discussion in 'Học bổng nhà nước 322' started by nevergiveup, Sep 21, 2012.

1. nevergiveup

nevergiveup Thèm thuồng

Admin làm ơn đừng xóa thread này nha, tại sốt ruột quá, không biết tình hình thế nào rồi, với lại mình cũng có một câu hỏi nữa muốn hỏi các bạn nào ở đây biết trả lời dùm, đó là đề án 911 tuyển đi đào tạo Tiến sỹ cho giảng viên nhưng mà giảng viên chuyên ngành gì hay là chuyên ngành nào cũng được? Cảm ơn các bạn nhiều

2. talatranthaiha

talatranthaiha Thèm thuồng

911

Bác đọc cái này để thêm thông tin và thêm quyết tâm chờ nhé.

LoLycantho and nevergiveup like this.
  3. nevergiveup

nevergiveup Thèm thuồng

Cảm ơn bác talatranthaiha đã trả lời nhé >:D<, hi vọng một ngày nào đó không xa chúng ta cũng sẽ nhận được những tờ quyết định tương tự như thế ;;) ;;)

4. simonRU

simonRU Thèm thuồng

Em thấy trong đấy ghi là các ứng viên hoàn tất hồ sơ trước 31/12/2012. Không biết từ giớ đến cuối năm 911 đã được cấp kinh phí và thông báo tuyển sinh chưa:-S Em mòn mỏi chờ đợi cả năm rồi :(

5. nevergiveup

nevergiveup Thèm thuồng

các bác ở đây có biết muốn hỏi thêm thông tin chi tiết thì liên lạc trực tiếp với ai không ha? Nếu mình gọi lên cục đào tạo nước ngoài thì không biết có ai trả lời mình ko nhỉ?!

6. asahi68

asahi68 Thèm thuồng

Ở trường mình đang công tác cũng đã có thông báo danh sách các NCS năm 2012 bắt đầu làm NCS bằng kinh phí của 911. Nhưng theo dạng học trong nước và dạng phối hợp. Dù sao cũng chứng tỏ 911 đã thai nghén và thành hình rồi. Giờ chỉ chờ đến ngày sinh nở thôi! ;;);;);;)

nevergiveup likes this.
  7. nevergiveup

nevergiveup Thèm thuồng

vậy là chưa triển khai rộng rãi nữa hả bạn, mà sao thấy đề án này im ắng, bí mật thế nhỉ, thông tin cũng như việc phân bố về trường nào cũng không rõ ràng nữa, giống như người ta thích trường nào thì cho không thì thôi vậy :( :(

8. asahi68

asahi68 Thèm thuồng

Cái vụ 911 này đã có công văn thông báo từ lâu lắm rồi, nhưng từ đó đến nay chả thấy rục rịch gì cả. Bản thân mình cũng đã nhận đc email thông báo trúng tuyển HB của Bộ NN & PTNT đi học bằng ngân sách nhà nước vào hồi tháng 7 nhưng trong đó có 1 câu đáng chú ý: "...tình hình HB Nhà nước có vẻ sáng sủa..." - 1 câu nói vừa úp mở lại vừa gây tò mò. Nhưng sau đó mình cancel HB này nên không update được tiếp về 911.

nevergiveup likes this.
  9. nevergiveup

nevergiveup Thèm thuồng

Mình cũng biết là 911 có lâu lắm rồi nhưng hình như còn trục trặc nhiều vấn đề, nhất là ảnh hưởng từ hồi đề án 322 có quá nhiều sai sót. Thấy ra đến dự thảo 4, dự thảo 5 gì rồi ấy, ko biết bao giờ mới thật sự triển khai. Ko biết có ai trong diễn đàn này làm việc trực tiếp trong đề án 911 ko nhỉ, nếu có thì cho xin thông tin chính xác đi các bạn ơi :(. Mình đang rất mong chờ được đi học ở nước ngoài theo các đề án của chính phủ mình, buồn ghê......

10. simonRU

simonRU Thèm thuồng

nevergiveup likes this.
  11. nevergiveup

nevergiveup Thèm thuồng

Mình có cùng thắc mắc với bạn simonRU luôn :D, có ai trả lời dùm hem vậy ta :D

12. cauduongvietnam

cauduongvietnam Thèm thuồng

Cũng mong là 911 ra sớm, có rất nhiều thông tin nhưng chưa biết chắc là 911 khi nào ra? theo luật thì thông tư là hướng dẫn cuối cùng của 1 đề án đã được phê duyệt, khi thông tư ban hành thì chắc đề án đã có khả thi triển khai và có tiền...Nhưng đó là giả thiết còn thực tế ko biết sao? Các bạn có thông tin gì mới về 911 thì update cho nhau nhé

Mình nghe 1 thông tin ở 1 người bạn là hi vọng 1 tháng nữa sẽ triển khai 911 vì đã có kinh phí, điều ấy cũng phù hợp với thời gian hiệu lực thi hành thông tư đề án 911 là 26.11.2012...Tất cả cũng chỉ là hi vọng các bạn à...

13. asahi68

asahi68 Thèm thuồng

14. simonRU

simonRU Thèm thuồng

Các bạn cho mình hỏi làm tiến sĩ theo 911 có cần thiết phải có ISI trong thời gian đó không, tại vì mình đọc thông tư 35 thấy nói là cần có bài trong kỷ yếu, tạp chí uy tín quốc tế hoặc ISI chứ ko nhất thiết phải là ISI. Nhưng ko hiểu sao sếp mình lại bảo là phải có ISI nên chần chờ trong việc cử người dự tuyển do sợ phải bồi thường tiền nếu ko có ISI:-s Mà cái này hình như chỉ là quy định đối với làm tiến sĩ trong nước và liên kết chứ làm ở nước ngoài thì theo mình nghĩ thiếu gì báo quốc tế.

Share This Page