Đánh giá hồ sơ du học Master of Actuarial Science

Discussion in 'Math & Statistics' started by ducthinhvu, Apr 30, 2017.

1. ducthinhvu

ducthinhvu Thèm thuồng

Em xin chào các anh, các chị và các bạn là thành viên của Vietphd a.
    Năm nay em đang là SV năm 3 ngành KT đối ngoại (international business) , Đại học Ngoại thương. Qua tìm hiểu, và cũng có người quen đang làm trong ngành bảo hiểm giới thiệu, em dự định sẽ học Master of Actuarial Science ở Mỹ. Em tìm được một số trường ở US ranking chung không cao nhưng ranking về Actuarial Science thì rất tốt là Temple University, University of Iowa, Illinois State University.
    Gia đình em có thể cho em khoản ăn ở, cho nên em phải tìm cách để xin được funding ít nhất cover học phí trong 2 năm.
    Em xin post profile trên đây để xin ý kiến các anh, các chị, các bạn về khả năng được fellowship hoặc associateship và cách để cải thiện profile nếu apply vào 3 trường kể trên. Em xin cảm ơn nhiều ạ.

GPA: 3.61/ 4.00 ( em sẽ cố duy trì GPA > 3.6 cho đến khi ra trường)
    1 giải Ba của 1 cuộc thi NCKH cho sinh viên
    1 giải Nhì ACM/ICPC và 1 giải 3 ACM/ICPC vòng Vietnam National Round
    IELTS: em chưa thi nhưng dự định sẽ được 7.0 trở lên
    GRE: em cũng chưa thi ạ, điểm Verbal, Quant với AWA tối thiểu tầm bao nhiêu thì được ạ ? (đương nhiên là em sẽ phấn đấu càng cao càng tốt ạ)

2. tmsky1

tmsky1 Thèm thuồng

sao ban khong qua tu van ben may cho tu van xem sao, hoac lien he luat su thi se ro hon do ban :) chuc ban may man, dat dc ket qua tot

3. kimthoahcm47

kimthoahcm47 Thèm thuồng

wow. chúc bạn đạt được kết quả tốt nhất

Share This Page