Cuộc sống PhD students: Than thở/Xả xì-chét

Discussion in 'Quán nước VietPhd' started by JS, May 27, 2008.

1. tuxedo

tuxedo Thèm thuồng

Khó khăn chồng chất khó khăn. Sầu đời lắm lắm.

TBD likes this.
  2. Boom

Boom I wanna double boom...:))

Lại bắt đầu thời kỳ ca cẩm, bán than rồi hehe.

Hôm nay mới nghe 1 group member kể 1 sinh viên Phd người Nhật ở khoa mình học xong trong 2,5 năm với 8pubs mà nẫu ruột.

3. CoNhanUHoai

CoNhanUHoai Thèm thuồng

Oà, sang năm đã có World Cup rồi. Thiệt háo hức quá. Hơn nữa hè năm nào có World Cup thì mình cũng đều có một sự kiện đáng nhớ nào đó.

4. himas88

himas88 Thèm thuồng

Ngẫm cái sự đời : "25 tuổi mới bắt đầu học Master"...Haizzzzzzzzzz.
    Già quá rồi.

5. cuty

cuty Thèm thuồng

năm đầu PhD student, bế tắc quá :(

6. Boom

:eek::rolleyes:
    Chán cái thời tiết mưa rầm rì, ướt lạnh kéo dài thế này. Đầu cứ quay cuồng như kiểu sắp ngất ý, chán chẳng dám chết :BigGrin

Giờ lại thèm được giáo gõ đầu, ép làm như nén su hào muối với giò sủ (thèm ăn). Tự do quá nhiều khi rất lười :confused:

7. Boom

Gì mà từ chán nó cứ lởn vởn quanh mình mãi thế. Haizzz
    Có gì vui ngoài kia ko nhỉ? Có bác nào chung cảnh ngộ vào tám cho đỡ chán hem? Chắc phải lập topic làm thế nào để cuộc sống của mình bớt màu u ám và tăng màu tươi sáng mất.

8. gnouce

gnouce Thèm thuồng

Mỗi lúc chán em thường đi tập gym để cảm thấy mình đẹp hơn và đỡ chán. Em mạn phép chia sẻ cách trốn chán của mình.

Boom likes this.
  9. Boom

Trùi cảm ơn gnounce nha, mình cũng lên kế hoạch cho rèn luyện sức khỏe rùi. Sang tháng 12 đi bơi với Yoga cho đỡ chán. Tháng này chẳng làm ăn được gì, cho phép bản thân lười và chán :D

10. CoNhanUHoai

CoNhanUHoai Thèm thuồng

Đầu tuần đã thấy nản :D. Chỉ mong tới cuối tuần, hị hị .

Nói đến rèn luyện, mình có dạo duy trì Yoga được đến mấy tháng, sau rồi lười. Mình thấy đa dạng các kiểu mới đỡ chán được. Giờ đang muốn kiếm cái xe đạp, đạp vòng vòng park chơi, vừa ngắm cảnh, vừa rèn luyện thể dục.

11. Boom

Sức khỏe tinh thần là vô cùng quan trọng :->
    Sáng nay cơ thể mệt mỏi đủ kiểu, tưởng ốm đến nơi thế mà mình lơ đi coi như bình thường, thế là bình thường thật =))

12. gnouce

gnouce Thèm thuồng

Chỗ của bác nếu khí hậu cho phép em khuyên nên mua ván trượt, vừa rẻ vừa đẳng cấp. Hồi đầu hè vừa rồi ny em đầu tư cho một cái sau một tuần là trượt tới lab ngon lành. Vừa vui vừa cardio.

---
    Tuần sau ngày thi cũng là ngày có kết quả bài báo, thật là lo :(

CoNhanUHoai likes this.
  13. CoNhanUHoai

CoNhanUHoai Thèm thuồng

Mình đang ở VN, chạy bộ quanh công viên tuổi trẻ. :D

14. freewalker

freewalker Thèm thuồng

Mùa đông dễ stress thật, không phải vì lạnh mà do thiếu ánh nắng. Người cứ lờ đờ thiếu sức sống chả khác gì zoombie. Theo các bạn môn thể thao nào dễ xả stress nhất? Mình tập cầu lông nhưng phụ thuộc vào bạn chơi quá, thấy không ổn.

15. namzin86

namzin86 Viên mãn

Đi tập gym or đi bơi, ngắm body xả stress :">

16. CoNhanUHoai

CoNhanUHoai Thèm thuồng

Híc, mình đính chính với một số bạn trên này không nhầm với bạn gái nào.
    Mình có nick Moon... trên VietPhD nhưng mình không phải là bạn gái được gọi là moon trên fb mà các bạn đã nhầm nhé. Với lại mình tưởng giọng văn của mình khác biệt chứ nhỉ?

Hôm trước đọc trên fb SputnikEdu có câu của GS Hà Huy Khoái, đại loại những thứ càng trong suốt thì càng khó nhận ra, tâm hồn cũng là một dạng như thế :D.

Last edited: Jan 12, 2014
  17. CoNhanUHoai

CoNhanUHoai Thèm thuồng

Bận rộn tối ngày giờ mới được nghỉ ngơi chút, mà chưa được nghỉ ngơi hẳn vì còn bài vở tới hết cuối tuần, nhưng cái việc học lại không tập trung riêng được.

Mọi người dù không có cái bận rộn đón Tết hy vọng cũng thấy ấm áp :vvv.

Dù sao kinh tế năm nay cũng không được tốt :D. Đọc báo thì thấy có người còn được thưởng gạch đón Tết, người thì bị đuổi việc nữa, mà nhìn quanh thì cũng không khá lắm thật. Làm mình băn khoăn, khó đưa ra quyết định mãi về việc mua cái áo mình rất thích và việc dành tiền mua vàng nhằm tiết kiệm tiền. Giá vàng như lúc này thì vẫn đang thấp :D.

18. sosadmr29

sosadmr29 Viên mãn

buồn quá, năm đầu ăn tết xa nhà. gọi là c tết cho oai thôi chứ. buồn8-|

CoNhanUHoai likes this.
  19. CoNhanUHoai

CoNhanUHoai Thèm thuồng

Chúc năm mới sức khỏe thành công cả nhà! :D

Trong đó có mình :P.

Happy likes this.
  20. dangninht36

dangninht36 Thèm thuồng

Chúc mừng năm mới Vietphd!

Năm hết tết đến, chúc các chú các bác và anh chị diễn đàn vietphd.org một năm mới mạnh khỏe, học tập và làm việc tốt, đạt nhiều thành công mới và vững vàng trên con đường nghiên cứu khoa học!
    Chúc diễn đàn vietphd ngày một phát triển và là môi trường giao lưu, học tập tốt cho chúng em!

concut, Happy and namzin86 like this.

Share This Page