Có nên sang châu Âu vào lúc này ?

Discussion in 'Quán nước VietPhd' started by tamthathanoi, Sep 9, 2015.

1. tamthathanoi

tamthathanoi Thèm thuồng

Đọc báo tháy tình hình bên Đông Âu giờ đang căng thẳng quá, có rất nhiều tị nạn hồi giáo ở Hunggary vả Thổ Nhĩ Kì và đòi sang Đức.
    Rồi có cả IS trà trộn vào người dân tị nạn để lẩn vào Đông Âu. Hoang mang quá các bác ạ.
    Sang nó đánh boom cho cái cũng khổ lắm.

2. Timmy

Timmy Viên mãn

Ở nhà đi sang có ngày chết oan.

Thiên đường Việt Nam không muốn ở!
    Địa ngục Châu Âu qua làm gì?

WasabiSpicy likes this.
  3. sosadmr29

sosadmr29 Viên mãn

thôi bác ợ.
    ở nhà còn có rau sạch mà trồng.
    sang trời âu lớ ngớ nó cho quả bôm nên nóc tủ ngắm gà khỏa thân.

WasabiSpicy likes this.
  4. brown eyes

brown eyes Thèm thuồng

Vấn đề là bạn sang Châu Âu để làm gì? Nếu đi du lịch thì tìm những nước yên bình mà đi, nếu đi vì công việc thì có công ty lo liệu hết nên mình nghĩ không sao cả. Hơn nữa, con người sinh ra cũng có số mệnh cả rồi, người mệnh tốt thì ở ngay giữa chiến trường vẫn ok, còn không thì ngược lại.

WasabiSpicy likes this.
  5. Tieu Van Dang

Tieu Van Dang Thèm thuồng

Thật không hiểu các thím lại nhát thế, tôi ở Hà Nội còn sợ gấp vạn lần ấy. 1 ngày VN chết vì ô nhiễm và tai nạn còn gấp đôi số IS nó sát hại ấy.

bradley, WasabiSpicy and Gà Ng like this.
  6. Nikita

Nikita Viên mãn

Công nhận, đếch hiểu các bạn nghĩ ngợi gì nữa. Cứ xem dòng người Việt ùn ùn đổ sang châu Âu sống trong khi chả có đứa ma nào ở châu Âu chạy sang VN sống cả là có ngay câu trả lời thôi mà.

bradley and WasabiSpicy like this.
  7. congacon05

congacon05 Vào nhầm diễn đàn

bác này có nói quá ko, dựa vào đâu mà bác nói thế. Đồng ý với bác là ô nhiêm này kia nọ thật, nhưng ô nhiễm, độc hại cũng là do chúng ta cả thôi. Ai dám phát biểu từ trước đến giờ tui chưa từng xả rác ko ?

Share This Page