Cho e hỏi về ngành Materials science tại Us

Discussion in 'University/Department Information' started by patgon88, Nov 19, 2010.

1. patgon88

patgon88 Thèm thuồng

Chào các bác, em mới thi toefl xong và đang chuẩn bị thi GRE vì em hiện nay đang muốn apply học materials science tại Us nhưng vẫn còn thiếu thông tin về các trường. Vậy có bác nào đang học về MSE ở US hoặc các bác biết các thông tin về các trường thì có thể cho em biết được không ạ? EM đang định apply vào UIUC và UF, nhưng em lo hai trường đấy hơi cao. em muốn apply một số trường có ranking thấp hơn nhưng lại mờ tịt thông tin nên cũng không biết chọn trường nào :confused:. Em xin cảm ơn >:D<

Huu Tran Do and thangpt88 like this.
  2. dinhcongbang

dinhcongbang Bạn của mọi người

1. Xin học PhD dễ hơn xin học master nhiều vì thày cung cấp nhiều học bổng. Nếu trong hồ sơ nói rằng chỉ muốn học master thì cơ hội xuống rất thấp. Vì thế cứ làm hồ sơ PhD. Trong lúc học PhD thì lấy master giữa chừng. Sau đó học tiếp hoặc nếu tìm được việc thì bỏ ngang đi làm.

2. Ở trường FSU chỗ mình đang có một nhóm doc students Việt nam làm về materials science khá mạnh. Hiện nay các thày đang ưu tiên sv VN. Sắp tới các thày về VN để trình bày và tuyển thêm sv. Bạn có thể
    tìm hiểu thêm ở đây http://vietphd.org/forum/showthread.php?t=5051&page=2

nanoson, patgon88 and thangpt88 like this.
  3. nanoson

nanoson Thèm thuồng

Bác Bằng ơi, em có 1 thắc mắc là có trường hợp nào đi US học mà không cần TOEFL và GRE không?Em thấy ở EU như UK, Ý thì em đã từng gặp một số người đi học doc mà không cần chứng chỉ tiếng Anh.

4. dinhcongbang

dinhcongbang Bạn của mọi người

Những ngoại lệ như vậy vẫn xảy ra, tất nhiên là tương đối hiếm. Tuy nhiên thày vẫn yêu cầu thi lấy điểm TOEFL và GRE ngay trong học kỳ đầu, nếu không đạt đủ điểm sẽ bị loại. ĐCB.

nanoson and thangpt88 like this.
  5. huantd

huantd Thèm thuồng

Material Science là một lĩnh vực vô cùng rộng, nếu bạn xác định rõ hơn hướng sẽ apply thì sẽ hiệu quả hơn trong việc tìm thông tin.

thangpt88 likes this.
  6. patgon88

patgon88 Thèm thuồng

Thực ra giờ thì em học chung chung lắm, e thì thích bio-materials, nhưng ko biết sau này có việc gì làm ko :D, làm về kim loại hay polymer thì e ít thích hơn nhưng mà có vẻ gần gũi vs cuộc sống hơn! E chỉ ngại động vào electronics materials thôi :-ss, mấy cái nặng về vật lý là e ngại, thấy mệt óc ghê gớm :-s

Share This Page