Bình luận Bóng đá: Giải quốc gia, quốc tế, cầu thủ, đội tuyển, ảnh cổ động viên...

Discussion in 'Truyền hình, thể thao' started by dinhcongbang, Jun 3, 2008.

1. dinhcongbang

dinhcongbang Bạn của mọi người

Xin mời các chuyên gia phân tích và bình luận bóng đá Châu Âu khai mạc giải. Mục này chắc sẽ là cơ hội của các bác bên trời Âu nhả đạn. Thân mến. ĐCB.

2. metallica86

metallica86 Thèm thuồng

e đặt cục gạch cho Pháp, một phần vì tên em như thế, cổ vũ từ nhỏ, một phần lại đang ở nước này, tuy ko thik người Pháp nhưng rất thik cách đá của Pháp, thế nào cũng có bác ném đá đội Pháp đây :))
    Tình cảm thì là thế nhưng năm nay em nghĩ chắc TBN vào đến BK là ít, rất có cơ vô địch, đội này quá mạnh , trục dọc là Casillas,Ramos,Cesc,Torres, chưa kể một loạt hàng khủng : Villa, Silva, Puyol,Xabi....
    Hy vọng năm nay Hà Lan qua được vòng bảng :)), thất vọng HL nhiều lần lắm rồi.

3. quangcao

quangcao a Faithful Person

Euro đang tới gần, một mùa hè sôi động đang đợi chúng ta ở phía trước. Cảm giác chờ ngày bóng lăn sao mà lâu thế... hehe. Năm nay, Bảng C là " BẢNG TỬ THẦN" với sự có mặt của 3 ông lớn PHÁP - Ý - HÀ LAN. Mình là 1 fan của "CƠN LỐC DA CAM", rất mong Hà Lan sẽ có mặt trong trận chung kết. Nhưng trước tiên phải vượt qua vòng bảng đã nhỉ, hy vọng Hà Lan và Pháp của bạn matallica86 sẽ dắt tay nhau đi tiếp ( xin lỗi nhưng ai là fan của ĐỘI QUÂN THIÊN THANH nhé):)) .

4. Jim

Jim Thèm thuồng

Một mùa hè đỏ lửa sắp bắt đầu vào thứ 7 này, hồi hộp quá. Mình cũng là một fan của những người Hà Lan bay, cũng mong cho Netherlands đi xa vào trong giải nhưng cũng rất khó bởi bảng của HL toàn hàng khủng. Ngoài Ý đại lợi và Pháp ra thì Romania cũng không phải là loại vớ vẩn, bằng chứng là họ đứng đầu vòng loại trên cả Bul và Halan. Quá khứ đang ủng hộ Halan bởi từ nhiều năm nay đội bóng này không bao giờ bị loại ở vòng bảng các giải đấu lớn cho dù các bảng đấu có là đội bóng nào đi nữa. Nhưng năm nay khả năng đi tiếp của Halan là rất thấp, đấy là theo cảm nhận của cá nhân. Bảng này hai đội có khả năng tiến xa là Romania và Ý đại lợi, tuy nhiên quả bóng thì luôn tròn nên phải đợi khi bóng lăn mới biết được thự tế ra sao. Hồi hộp ghê!

5. dinhcongbang

dinhcongbang Bạn của mọi người

Tớ thường thích đội được coi là yếu và thích xem trâu trấu đá xe. Bạn nào thạo tin xin cho biết những đội nào yếu nhất trong năm nay? Ở Mỹ đúng là vùng xa vùng sâu của văn hóa bóng đá, may mà mấy hôm nữa về VN rồi. ĐCB

6. iCyborg

iCyborg i am a cyborg

Em ủng hộ TBN và BDN, và nghĩ 2 đội này sẽ vào CK.
    TBN có hàng khủng thì ko thể phủ nhận đc rồi. Chỉ cần chiến thắng bản thân thì ít nhất là tới đc CK.
    BDN thì hàng ít khủng hơn 1 chút, nhưng mà đồng đều, thiếu mỗi tiền đạo chuẩn. CR mà nhả đạn liên tục thì BDN sẽ có hy vọng.
    Tiếc là Anh ko chiến lần này, chứ ko là xem CDV đánh nhau đã đủ phê rồi.
    Pháp cũng đc, mà sau thế hệ Zidane, Pháp đá cứ thế nào.
    Hà Lan thì vẫn mỏng manh dễ vỡ như 1 thập kỷ gần đây. Chắc do ko ai đá giữa trâu bò như Davids với Seedorf trong thập niên 90s (2 ông này sau Y2K đá chán).
    Ý có thể đi xa, mà đội hình già quá, cộng với mất Canavaro, khả năng VD giảm đi rất nhiều.
    Các đội còn lại thì trình độ kém hơn 1 chút.
    Mà Euro hay có bất ngờ lắm, điển hình là DM với Hy Lạp mấy năm trước. Nên các đội dưới cơ có thể sẽ làm nên điều thần kỳ.
    Em nghĩ bảng C Ý với Romani vào, hehe.

7. metallica86

metallica86 Thèm thuồng

Có bác nào bắt Rumani ko , ae làm ti' cá độ cho nó xôm nào

8. murof

murof Senior Member

Lạ nhỉ, bọn nó đá cứ như tập ấy

9. metallica86

metallica86 Thèm thuồng

Em nghĩ nếu HL mà ko lục đục nội bộ thế này thì trận tới đập Pháp 2 quả, thịt Rum, vào BK gặp TBN , CK gặp Đức thịt hết, hic hic. Còn anh zai Ý ẹ thì đá lởm qua', HV ko thấy đâu, vừa già vừa yếu, trận tới gặp Rum ko khéo bị thịt nốt hê hê. Em vốn ghét Ý hy vọng nó trắng tay với hiệu số - 8 :))

10. heavyrain2408

heavyrain2408 Thèm thuồng

Gặp Đức là phải dè chừng nhé. Xe tăng nặng lắm ;)) làm sao mà lốc cuốn đi được =))

11. iCyborg

iCyborg i am a cyborg

Ý đá chán quá.
    HL lộ diện khả năng VD.
    Pháp thì khỏi phải nói, đá cả trận chẳng có cơ hội nào, hix.
    Romani có khả năng gây động đất, vì HL rất kỵ Ro. Vòng loại HL đá 3 trận với Ro, thì thua 1 hòa 1. Chivu với Mutu đá quá đỉnh.

Mấy năm gần đây em rất thích Đức. Đội hình trẻ trung, cả HLV cg trẻ nữa (trước là Klins, giờ là Joachim). Hôm trước xem Đức tập luyện (trên tv), thấy giày cầu thủ có gắn chip, HLV dùng software phân tích tùm lum, thấy hay hay.:D

Tối nay xem TBN thế nào.

12. metallica86

metallica86 Thèm thuồng

Có bác nào đặt Nga tối nay ko, e vừa ra bắt Nga thắng 1 trái, Hy lạp ăn TD 2-1, bên này nó bắt đoán tỉ sô' khó vãi

13. quangcao

quangcao a Faithful Person

Về cặp đấu giữa Russia và Spain: Mình nghiêng về khả năng giành chiến thắng của Spain hơn. Tuy nhiên, đó sẽ là 1 chiến thắng rất khó khăn,và cách biệt chỉ là 1 bàn cho Spain.

14. iCyborg

iCyborg i am a cyborg

Em vừa đi bắt TBN, chấp 1.5 trái.
    Trận HL-TD ko dám bắt, vì ko biết đg nào mà lần cả.

15. xuanlh

xuanlh Simple man

Tôi không tin tưởng vào ông bạn Hà Lan lắm dù rất thích nhiều tuyển thủ trong đội hình này. TBN cũng rất hay nhưng tôi nghĩ năm nay sẽ là năm của Đức.

16. Minh Hồ

Minh Hồ Thèm thuồng

17. kitte

kitte Nghiện

Em không biết bác LAconfidental có hay xem đá bóng không mà lại ngạc nhiên về trình độ kỹ thuật của các bạn TBN. Rõ ràng ở cấp CLB thì những cầu thủ của TBN đều là các bậc thầy về kỹ thuật. Em thấy hai anh bạn tiền đạo của TBN, Torres với Villa đang là 2 tiền đạo hàng đầu thế giới hiện nay. Vì thế, cỡ như Raul phải ngồi ở nhà cũng là xứng đáng thôi.
    Hôm nay xem các bạn BĐN đá đã quá. Em thấy nếu các bạn cứ đá thế này thì bét nhất các bạn ấy cũng phải vào đến bán kết.
    Thôi em dự đoán bừa là trận chung kết Euro năm nay là trận chiến nội bộ của bán đảo Iberia. Em là em rất khoái lối đá Latinh đẹp mắt.

18. kitte

kitte Nghiện

Em thì em tin BĐN sẽ vào sâu giải này, thậm chí còn có thể làm tốt hơn những gì họ đã làm ở Euro 2004. Đội hình hiện tại của BĐN hay hơn đội hình của họ tại năm 2004 nhiều. Họ có một tập thể gắn bó và hiểu nhau, có một HLV lão luyện vào dạng bậc nhất thế giới hiện tại (sẽ làm HLV Chelsea mùa tới) và có những cá nhân có thể thay đổi cục diện trận đấu bất cư lúc nào.

Mặc dù hiện tại BĐN không có một tiền vệ trụ tầm cỡ những em không nghĩ họ sẽ mong manh dễ vỡ trước các bạn vai u thịt bắp. Họ chơi rất tinh quái và có thể sẵn sàng chơi theo kiểu thực dụng nếu cần. Đó là điểm khác biệt mà Big Phil mang lại so với đội tuyển BĐN hào hoa nhưng dễ vỡ của của thế hệ Rui Costa, Figo trước kia. Em thấy BĐN đang mang dáng dấp của Brazil tại WC 2002. Điểm yếu lớn nhất của đội này là không có một tiền đạo nguy hiểm thực thụ, vì thế gánh nặng ghi bàn thường đè lên vai các tiền vệ.

Còn tuyển TBN đến với giải này với kỳ vọng rất lớn nhưng em không dám chắc là họ có thể duy trì phong độ như vừa rồi trong suốt những trận còn lại (mặc dù trước giải họ liên tục thắng các đội bóng lớn trong các trận giao hữu).

Đội em thích nhất là tuyển Ý, nhưng rõ ràng với những con người già cỗi, thiếu động lực hiện tại em cảm giác Euro này không phải là giải của người Ý.

19. metallica86

metallica86 Thèm thuồng

Héhé đội TBN đang bắt đầu có lục đục nội bộ mấy chú sao Torres có vẻ ko phục HLV, em nghĩ TBN chỉ là hổ giấy thôi, vòng sau gặp các đội kiểu Đức, hoặc Pháp chắc lại tạch
    Tối nay tình yêu lớn của đời em Les Bleus sẽ ra quân gặp HL, em run trận này lắm, lỡ lại một ngày đẹp giời, HL lại nã cho 3 quả vào lưới anh Geogry thì tội quá :(

20. Minh Hồ

Minh Hồ Thèm thuồng

Hà Lan sẽ vô địch

Mùa giải năm nay nhìn toàn cục thì sức trẻ và kỹ thuật chiếm ưu thế. Trong những đội hình trẻ chỉ thấy nỗi lên có: Hà Lan, Bồ và Tây Ban Nha, Coatia nhưng năm nay lối đá Hà Lan là hợp lý nhất, tùy theo đối thủ mà đấu pháp của Van Basten rất thông minh và phù hợp để triệt hạ đối thủ rất tâm phục khẩu phục.

Đức, Ý, Pháp, Thụy Điển đã quá già nua để duy trì thể lực bắt theo nhịp độ cao nên khó có hy vọng lấy cúp. Trước khi giải xãy ra em vote Đức, nhưng bây giờ em vote cho Hà Lan đoạt cúp vàng.8-}

MH.

Share This Page