Bảo hiểm cho vợ con khi học PhD ở Mỹ

Discussion in 'Chuẩn bị lên đường' started by lamlaicuocdoi, Jun 16, 2012.

1. lamlaicuocdoi

lamlaicuocdoi Thiếu nhi

Chào cả nhà,

Em sắp sang US làm PhD và mang theo vợ con đi cùng. Phần bảo hiểm của em trường đã cover hết. Nhưng vợ con thì em đang search tìm thông tin thêm. Trên VietPhD cũng chưa thấy mọi người nhắc đến.

Nhà mình ai có kinh nghiệm thì cho em chút thông tin.

Cảm ơn cả nhà

2. tuxedo

tuxedo Thèm thuồng

Bạn nên e-mail hỏi Administration ở trường bạn. Họ có những lời khuyên tốt nhất cho trường hợp của bạn.

lamlaicuocdoi likes this.
  3. lamlaicuocdoi

lamlaicuocdoi Thiếu nhi

Trường mình cho add dependent vào healthcare plan của mình, tuy nhiên option này khá đắt:

One Dependent: $3,402
    Two or More Dependents: $4,861

Nếu add vợ con vào plan thì phải đến gần $5000 1 năm.

Không biết bảo hiểm bên ngoài có rẻ hơn không? Nhà mình có ai có kinh nghiệm về việc này xin chỉ giáo.

4. lee

lee Viên mãn

Đúng là Mỹ, cái gì cũng XXL , ảo hiểm cũng đắt kiểu XXL luôn !! vãi.

5. tuxedo

tuxedo Thèm thuồng

Bạn cũng nên hỏi admin về việc tìm health insurance khác giá rẻ hơn. Ngoài ra vào các site của sinh viên trường bạn, hoặc e-mail cho các sinh viên trường bạn hoặc khoa bạn hoặc thư ký/admin của khoa bạn. Họ có kinh nghiệm về việc này. Bạn nhờ họ giới thiệu e-mail của các sinh viên có gia đình trong khoa rồi e-mail hỏi họ hoặc tìm trong danh sách sinh viên của khoa.

Bọn tôi mua HI ở ngoài hình như loại HTT gì đó dùng cho toàn cầu, chỉ khoảng 1000$/năm/người.

6. tuxedo

tuxedo Thèm thuồng

Trường tôi dùng cái này, mục cho sinh viên thì cũng rẻ. Chỉ khoảng hơn 90$/tháng. Không rõ cho dependent thì có rẻ không, bạn phải tự tìm hiểu. Nhưng nói thật là nếu gia đình không quá eo hẹp về tài chính thì cứ loại tốt mà dùng, vì dịch vụ tốt hơn nhiều.

http://www.hthtravelinsurance.com/index.cfm

7. lamlaicuocdoi

lamlaicuocdoi Thiếu nhi

Có người giới thiệu cho mình cái này: http://www.isoa.org

Chắc cũng tương tự cái HTH của bác tuxedo. Để mình tìm hiểu thêm. Cám ơn bác tuxedo nhiều nhé.

Share This Page