3D objects Segmentation

Discussion in 'Computer science & Electrical Engineering' started by ChienDuong, Aug 1, 2017.

1. ChienDuong

ChienDuong Thèm thuồng

Em chào các anh chị, và mọi người
    Em hiện đang nghiên cứu về 3D segmentation dựa trên 3D point clouds. Em hiện tại có được 3D points output từ muitiple Kinect v2 cameras.
    Em đặt mục tiêu là ra được 1 conference tầm trung trong năm tới như ICASSP. Về việc ứng dụng deep-learning vào 3D points.
    Hiện tại thì em cũng đọc được kha khá các bài review, cũng như paper ở CVPR, ICCV. Trong đó có một số bài đang là trend hiện tại như:
    Pointnet++, Pointnet sử dụng input là unorder 3D point sets. (e thấy là khá phù hợp vời việc output em đang có).

Em biết là câu hỏi em sắp hỏi khá chung chung nhưng em rất mong được các anh chị, bạn có kinh nghiệm góp ý với ạ. Em xin hỏi:
    1) Có ai chung hướng nghiên cứu với em không?
    2) Để làm sao để có thể ra accept ở 1 conference tầm trung như ICASSP ạ. Làm sao để có ý tưởng đưa ra được một cái proposal cụ thể. Giáo sư hay nói em là, hãy cố gắng hiểu thật kĩ những bài em đọc, rồi từ đó cải tiến, đề ra cách để có thể improve. Nhưng thực sự những bài ở level như CVPR để hiểu implement đã khó với trình độ hiện tại của em chứ chưa nói tới improve ạ.
    Em xin cảm ơn và rất mong nhận được sự góp ý của mọi người :)

Share This Page