Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 37
    Thanks
    0

Question Last Name, First Name, & Middle Name

Cho tớ hỏi với,
    Tên tớ là NGUYỄN TRÀ MY. Tớ gửi tên này cho Admission office (họ hỏi tớ Full name trong Passport, tớ viết y chang như vậy) và họ gửi lại cho tớ DS -2019 là: Family name: Nguyen; First name: TRA MY. Trong thư nhận cũng là: Dear TRA MY NGUYEN...
    Tớ liền đi làm visa, được nhận là: Surname: Nguyen; Given name: My Tra.
    Cái này cũng một phần do tớ, trong mấy cái application form, toàn bỏ qua phần Middle name, điền luôn phần tên là TRA MY.
    Vấn đề này có phức tạp lắm không, tớ đă nhận visa rồi, bây giờ phải làm thế nào nhỉ?
    Làm ơn giúp tư..

Thanks
    0
    Tot nhat la e cu dien nhu giong het bon no TRA MY NGUYEN, bo midle name. Nhu the se tranh duoc rat nhieu chuyen lang nhang khi sang ben nay hoc.

Thanks
    188
    Cẩn thận cái tên này, về sau sẽ gặp rắc rối khi làm SSN đấy. Tốt nhất là bỏ quách chữ TRà đi.
    Gái, xê ra chỗ khác cho anh làm research

4. The Following User Says Thank You to haichit For This Useful Post:

truongpvbk (14-02-2009)

Thanks
    43
    Nếu để first name là Tra My th́ nên viết liền có gạch ngang ở giữa: Tra-My. Bọn Đài Loan thường để tên kiểu này.

Thanks
    6
    Chả có vấn đề ǵ cả. Xưa nay cả ngàn người đi học có vấn đề ǵ đề tên đâu. Cần thiết th́ giải thích cho bọn khoai tây là 70% dân VN tụi tao có tên "Nguyễn".

Thanks
    188
    đây, haichit là dẫn chứng điển h́nh đây. Hồi trước làm cái SSN khổ sở v́ tên bị đảo ngược đây. Hồi đó visa và I-20 không trùng nhau nên lại phải đổi lại, đến khổ. Đừng có ai cố mang việc vào người như haichit làm ǵ. Nhưng nói chung là nếu first name và last name mà trùng trong các hồ sơ th́ không sao cả.
    Gái, xê ra chỗ khác cho anh làm research

Thanks
    6
    Tiền hậu bất nhất nên mệt là đúng thôi.

Thanks
    56
    Quote Originally Posted by haichit View Post
    Cẩn thận cái tên này, về sau sẽ gặp rắc rối khi làm SSN đấy. Tốt nhất là bỏ quách chữ TRà đi.
    đúng rồi. Tôi bị dính chưởng vụ ngược tên hồi học ḱ này.
    Tên ở SSN và payroll ở nhà trường ngược nhau. Thế là không được trả học phí. May mà trước deadline 2 tuần bà thư kí khoa phát hiện ra kêu đi sửa lại SSN ngay. Ú tim kinh dị.

Thanks
    60
    Quote Originally Posted by Hollyhock View Post
    Cho tớ hỏi với,
    Tên tớ là NGUYỄN TRÀ MY. Tớ gửi tên này cho Admission office (họ hỏi tớ Full name trong Passport, tớ viết y chang như vậy) và họ gửi lại cho tớ DS -2019 là: Family name: NguyenVietPHD Forum - Reply to Topic; First name: TRA MY. Trong thư nhận cũng là: Dear TRA MY NGUYEN...
    Tớ liền đi làm visa, được nhận là: Surname: Nguyen; Given name: My Tra.
    Cái này cũng một phần do tớ, trong mấy cái application form, toàn bỏ qua phần Middle name, điền luôn phần tên là TRA MY.
    Vấn đề này có phức tạp lắm không, tớ đă nhận visa rồi, bây giờ phải làm thế nào nhỉ?
    Làm ơn giúp tư..
    Cái này ko sao cả đâu. Mấy bạn tên có 4 chữ mới phức tạp hơn
    Thế này nhé, ấy cứ để thế. Không chỉnh cái j cả. Khi lên máy bay điền I94 th́ nhớ điền tên ḿnh đúng là được. Giữa chữ Trà và My nên có space. Sau đó thích th́ lên student service của trường làm lại cái I20 với cái name mới (trường tớ nó loẹt xoẹt 15-20 min là có ), vác đi xin SSN. Mà cái SSN chỉ quan trọng cái số thôi, cái tên ḿnh đúng và khớp với passport là được (khi làm SSN, bọn nó care đến cái tên ở passport và trong hồ sơ sân bay - I94 card). Ḿnh đang dùng cái SSN sai tên nhưng đă fix name ở hồ sơ sân bay nên vẫn okie Đừng lo nhé
    Wellcome to America
    Start Young, Work Hard, Get Results

Thanks
    60
    Ḿnh cũng đang lo vụ này. Hồi trước lúc thi TOEFL & GRE th́ ko để ư kỹ, nên bảng điểm TOEFL bây giờ là KimVinh T Nguyen, c̣n GRE th́ là Kim Vinh Thi Nguyen. Lúc apply online những trường đầu th́ lại là first name Vinh, last name Nguyen Thi Kim. Sau đó nghe lời bạn nên những trường sau đổi lại là firstname Vinh, lastname Nguyen. Hic, tên nhiều thế nên hay bị gặp khó khăn ở khâu hồ sơ, nhất là bảng điểm TOEFL. Ḿnh phải gọi lên từng trường một để nhờ người ta t́m lại nó, ḿnh khai firstname Vinh nhưng nó t́m xong rồi lại bảo firstname của mày là Kim. Cũng may là ḿnh có gửi kèm một tờ giấy name explanation cho từng trường.

Ban đầu ḿnh quên khuấy đi vụ thứ tự tên này, âu cũng là một kinh nghiệm. Nếu được bắt đầu lại th́ ḿnh sẽ chỉ lấy một tên Kim-Vinh Nguyen thôi cho nó thống nhất và tiện.

12. The Following 3 Users Say Thank You to meocon For This Useful Post:

ngocthelong (19-08-2012),smith2679 (17-04-2011),STHence (02-07-2009)

Page 1 of 4 123 ... LastLast